งานเข้าแล้วพี่น้อง..เซ็งสุดอ่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย RZB-12, 28 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    วันนี้งานเข้าแต่เช้าเลย...นั่งอยู่ที่ทำงาน 8 โมงเป๊ะเลย แม่โทรมาบอกว่ารถที่บ้านโดนชน..วันนี้พ่อขับเจ้า B12 น้องขาว Japan Black ไปทำงานอยู่ดีๆ เพิ่งออกจากปั๊มน้ำมัน วิ่งอยู่เลนซ้ายสุดอยู่ดีๆ พ่อตัวดี D-Max รุ่นใหม่ของโลกวิ่งอยู่เลนขวาสุด เกิดมาแรงซะเบรคล้อล็อคเบนหัวจากเลนขวาสุดไปซ้ายสุด หวยดันมาออกที่น้อง B12 Japan Black เข้าซะ ทิ่มแม่ม..เข้าเลยประตูขวาฝั่งคนขับ จังๆ เสากลางงอพอควร ประตู หน้าไม่ต้องนึกสภาพ ประตูหลังดุ้งเพราะเสากลางงอ ต้องเปลี่ยนประตูใหม่ (โชคดีพ่อไม่เป็นอะไรแค่โดนเศษกระจกบาดนิดหน่อย พาไปหาหมอเช็คแหละไม่เป็นไร) ดีโทรหา หมออาร์ตแบบ Hot Line สายด่วนกันเลย กว่าจะตกลงราคาและเสนอราคาผ่านพ่อคุณเล่นซะเกือบเที่ยง โทรหาหมออาร์ตบอก..ช่วยจัดประตูเทพที่เคยบอกมาให้ชุดนึง( 4 บาน ไม่แยกขาย) ต้องควักเงินที่เจียดไว้แต่งงานปีนี้ไปซื้อประตูมาก่อนเดี๋ยวค่อยเบิกเงินประกัน..แต่ขอบอกว่าอย่างเซ็งอ่ะรถเสร์จใช้งานยังไม่ถึง 2 เดือนเลย โดนเต็มๆ แถมยังมีหน้ามาบอกว่าพี่ผมขอโทษ ผมขับแค่ 60 เอง 60 บิดาพี่ดิครับ รอยยางแม่มแถเป็นทางยาวจากเลนขวาสุดมาซ้ายสุดนี่นะ ถนนกัลปพฤษณ์ กว้างซะขนาดนั่น เสร็จเป็ดเลย จอดยาวไม่รู้นานเท่าไหร่ หวังว่าคงเสร็จทันงานที่คลอง 5 น่ะ งานนี้ต้องขอบคุณหมออาร์ตจริงๆ ที่ช่วยจัดของให้(ปล..เพื่อน นายนี่โทรมาบอกอะไรเราแล้วเราไม่เอา สุดท้ายมันก็รอเราจนได้น่ะ :p:p) เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะลงรูปให้ดูนะครับ เซ็งสุดอ่ะ สงสารรถจริงๆ เลยให้ตายดิ :cry::cry::cry::cry:

B14er ถูกใจสิ่งนี้
  2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คุณพ่อ เป็นอะไรมั้ยพี่

เรื่องรถของช่างมัน หาไม่ได้ เดี๋ยวไปปีนเอาที่บ้าน อ้วนมัน ถอดจากรถเลย อยากได้ชิ้นไหน เลือกเลย

3. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วคร้าบบ

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ฟาดเคราะห์ไปครับ คุณพ่อไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ รถก็ค่อยๆซ่อมกันไป...

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไปมาแล้วเห็นรถตัวเป็นๆ ด้วย...
    ว่าจะถอดล้อมาซะหน่อย :D:D:D

yuth@sr20det ถูกใจสิ่งนี้
  6. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    แถวบ้านผม เรยยย

เจท ฝั่งขาที่จะไปราชพฤษ์ หรือฝั่งตรงข้าม ครับ

คุณพ่อไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ รถพังยังซ่อมได้ คนพังนี่ซ่อมไม่ได้นะคร๊าบบ

7. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    แย่เลยพี่ป๊อป ทั้งคนและรถหายเร็วเร็วนะครับ...:):):):)

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มันน่าโมโหนัก ดีนะที่พ่อไม่เป็นไร ขับรถยังไง ของมัน ว่ะ :mad:

9. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เวรกรรม ๆ หายเร็ว ๆ คร๊าบบบ

10. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ยังดีครับที่คนไม่เป็นอะไร รถเสียยังซ่อมได้ครับอุบัติติเหตุ ไม่มีใครอยากให้เกิดครับอาทิตย์ที่เเล้วน้องในชมรมผมก็เดี้ยงไปจากcityบินได้ไป6รอด1 ไม่กี่วันต่อมารถผมก็จิ้มชาวบ้านเค้า(จริงๆมันเป็นเเผน FACE OFF) ขับขี่ปลอดภัยนะครับพี่-น้องชาวST

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ป๊อป เอ๊ย

คุณ พ่อ ไม่เป็นไร ก็ ดี แล้ว คร๊าบ

เรื่อง อะไหล่ ไม่ต้อง ห่วง

ไอ้ อาร์ต มัน จัด ได้

กลับ มา หล่อ ไว ไว นะ ครับ

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ฟาดเคราะห์ปายค้าบพี่น้อง

13. RZB-12

553
    197
    0
    เอารูปน้องขาว B12 มาให้ดูครับ..เห็นแล้วเศร้าอ่ะ :cry::cry:

14. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิม ทั้งคนและรถ

15. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แหม โดนเยอะเหมือนกันนะ เสา น่าจะงอ

16. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    คนปลอดภัยก็ดีแล้วครับพี่ ........

17. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รถพังช่างมันเอาคนไม่เป็นไรอะดีแล้ว... หายไวไวทั้งรถและคุณพ่อเลยนะ

18. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ดีแล้วที่คุณพ่อปลอดภัยคับ รถซ่อมได้

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โอ้... คุณพ่อ ไม่เป็นอะไร ก็ ok แล้วครับ :D:D:D

ว่าไป...เมื่อ วาน ผมก็เกือบ ตาย เหมือนกัน

จอดรถ รอจะกลับรถ ทาง ขวา จะกลับเข้าบ้าน
    จอดรอ อยู่ คันแรก ตีวงกำลังจะกลับ รถอยู่ใน เลน ปกติ
    มอไซด์ 2 คัน มา ชิดซ้าย รอจะออก เหมือนกัน

แม่มดันเสือก ออกไปตัดหน้า รถทางตรงมา มาเร็วด้วยดิ
    เป็นรถ 6 ล้อ ท้ายเปลือย เบรคล้อ ล๊อก ประมาณ 200 เมตร
    หน้า under มา ซ้าย มาขวา ผมก็มอง แม่ม คว่ำ แน่ ๆ
    สักพัก มันไม่คว่ำ ดิครับ
    หน้ามัน เปล่ มาหา รถผม
    ร้อง เหี้ย เอ้ย เลย เราก็อึ้ง จะหักพวงมาลัย หลบไป ซ้าย
    ก็ไม่ทันล่ะ เร็วมาก นาทีนั้น

ดีน่ะ คนขับ 6 ล้อ แม่ม ฝีมือ ดึงกลับทัน ออกเข้าเลนไป
    เอ๊ยย เสียวชิบหาย ยกมือไหว้ รถเราทีหนึ่ง ขับกลับบ้านตัวสั่นเลยผม

สงสัยเดี่ยวต้องเข้า วัด ทำบุญดีกว่า ไม่ไหว ตื่นเต้นมาก ๆ
    ถ้าโดนมาดิ หน้าเข้าเต็มๆ ทั้งรถทั้งคน ผมไม่รอดแน่ ๆ

คร่าวนี้ นี้ จะกลับรถที ถ้าจอดคันแรก นี่ต้องระวังเป็น พิเศษ กว่าเดิมเยอะ ๆเลย
    ต้องเผื่อ ทางหนีทีไล่ ไว้หน่อย

ยังไงพี่น้อง ก็ระวัง ๆ กันไว้หน่อยน่ะครับ

20. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ขับขี่กันปลอดภัยนะครับ

21. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    นึกภาพออกเลย วินาทีนั้น คงทำอะไรไม่ได้ ได้แต่ ภาวนาอย่างเดียว :)

22. RZB-12

553
    197
    0
    สงสัยต้องรวมตัวไปทำบุญกันสักครั้งแล้วมั่งครับพี่น้อง

23. boy_mine

boy_mine New Member Member

43
    8
    0
    รถผมก้อเพิ่งโดน เมื่อ คืนวันเสาร์ จอดริมถนน ตอนกลางคืน กลัมมาที่รถอีกที่ โดนชนท้าย หน้ารถกระแทกกับคันข้างหน้า คันที่มันชนไม่รู้ไปไหนแล้ว ซวยเลย

24. NuNeE

NuNeE New Member Member

3,041
    34
    0
    ฟาดเคราะห์ไปน่ะ ;);)

25. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    คุณพ่อไม่เป็นอะไร ก็โอเคแล้วครับ

เรื่อง รถก็ขอให้กลับมาหล่อไวๆ นะครับ :)

ผมเคยเอาคันเก่า (KE70) ซิ่งแหกโค้ง ฝั่งขวาพังยับ เพลาหลุด ยางระเบิด

ดีที่คาดเข็มขัดเลยแค่นิ้วหัก

ตกเย็นถูกหวยครับ :D

เรื่องร้ายๆ ผ่านไปก็จะเจอเรื่องดีๆ เองละคร๊าบบ

26. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    คุณพ่อปลอดภัยก็ดีแล้วละ
    รถพังซ่อมได้
    แต่ก็น่าโมโหเนอะขับดีๆยังอุตาส่ามาชนอีก

27. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    คุณพ่อปลอดภัย ก็ดีแล้วนะครับ

ส่วนรถเดี๋ยวก็หล่อเหมือนเดิมครับ

28. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาขอตามพี่ๆ เค้าค๊าบบ

29. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ถือว่าฟาดเคราะไปคับ คนไม่เป็นไรดีแล้วคับ รถเดี่ยวซ่อมใหม่ได้

30. ottozzz

ottozzz New Member Member

86
    20
    0
    ดีแล้วที่ปลอดภัยกันทุกคนนะงับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้