++ รอบเดินเบาค้างที่ 1,500 รอบ ++

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย suede, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ทำไงดีครับรอบเดินเบามันค้างที่ 1,500 รอบ

แต่เวลาเปิดแอร์รอบมันจะตกลง เหลือที่ 800-900 รอบ อะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    สงสัยตัวยกรอบแอร์เสียครับ
    หรือว่ารองตั้งรอบเครื่องใหม่
    ตั้งรอบเครื่องให้ได้ 800-900 รอบก่อน
    แล้วค่อยตั้งรอบ แอร์

3. suede

565
    17
    18
    รอบเครื่องเคยให้ช่างเค้าตั้งให้แล้วคับ

มันก้อลงกว่านี้ไม่ได้แล้วคับ :cry:

แต่ช่างเค้าบอกว่าอาจวายริ่งสายไฟมาไม่ครบ พอจะเป็นไปได้ไหมคับ
    :

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    มีอะไรรั่วหรือเปล่านะ
    พวกท่อ มันเลยจูรอบเครื่องไม่ลง

5. หนุ่ม UD

หนุ่ม UD New Member Member

49
    0
    0
    ถ้าแก้ตามด้านบนแล้วไม่หาย ให้ลองถอดปลั๊กสายไฟตัวชดเชยอากาศออกดูนะครับ เวลาหันหน้าเข้าหาเครื่องมันจะอยู่ทางซ้ายของท่อร่วมไอดี ถ้าถอดออกแล้วรอบต่ำลงมามากแสดงว่าเกิดความผิดปกติเกี่ยวกับสัญญานไฟฟ้าที่ป้อนเข้าแล้วละครับ แสดงว่าไฟถูกป้อนเข้าตัวโซลินอยด์ตลอดเวลา ปกติไฟจะป้อนเข้าเป็นจังหวะถี่ๆ แสดงว่าระบบ ECU หรือเซ็นเซอร์บางตัวมีปัญหา อาจต้องใช้ Consult ช่วยวิเคราะห์ หรือต้องอาศัยช่างมีมีความชำนาญสูงครับ สำหรับปัญหาอื่นๆยังนึกไม่ออกครับ

6. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    แจ่มคับ .. ความรู้ทั้งนั้นนนนนนนนนน

7. suede

565
    17
    18
    ขอบคุณครับ แล้วจะลองเช็คดูครับ

8. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ความรู้ปึ๊กๆกันทั้งนั้นเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้