อยากทราบวิธีทำสีฝาครอบวาล์วครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Aojun, 18 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aojun

Aojun New Member Member

16
    0
    0
    ฝา ฮอนด้า แคมเดี่ยวอะครับ

ขอถามเป็นข้อๆละกันนะครับ
    1 ขัดสีร่อนๆของเดิมออกยังไงครับ
    2 ขัดเสร็จ ทำความสะอาดด้วยอะไรดีครับ น้ำมันเบนซินรึ??
    3 ยิงทรายเป็นไงอะครับ
    4 สีacrylicใช้ได้ปะครับ? แล้วสีlaylandส้มๆใสๆ ใช้ได้ปะครับ

ps. งบน้อยอะ กะลงดำอะคลิลิคแล้วทับด้วยส้มใสlaylandคงเพี้ยนน่าดู

2. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    อัพปายยย

รอฟังด้วยคนครับ...

3. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    มีกระทู้ลักษณะนี้ที่เพื่อนๆๆตอบไปหลายคนแล้วนะ

4. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    1.ใช้น้ำยาลอกสีลอกสีเดิมออก

2.ขัดให้เนียนแล่วก็พ่นลองพื้น

3.พ่นสีที่ต้องการพร้อมเคลือบ

ปฬ.ถ้าต้องการยิงทรายมาทางนี้ได้เลยท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้