สอบถามเรื่องโช้คหน้าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kamolwat_t, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    พอดีคุณแม่ผม แกใช้ sunny ตัว supersaloon อยู่ที่เชียงใหม่ครับ...

โช้คหน้าเสื่อมแล้ว แกบอกว่าไปถาม ศูนย์ คู่ละ(หรือตัวละไม่รู้) 7000 กว่าๆ ครับ...

ผมสงสัยว่ามันแพงจังเลย มันสามารถมี รุ่นไหนเทียบที่ ราคาถูกกว่า ได้บ้างไหมครับ

หรือว่ามี ของเชียงกง บ้างไหมครับ... คุณแม่ผมขับไปจ่ายตลาดหน้าปากซอยเฉยๆ ไม่อยากให้ เสียเงินเยอะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ:)

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ราคาประมาณนั้นแหละครับ ไม่ต้องตกใจไป :)

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ของใหม่ก็ประมาณนั้นอะครับ คู่นึ่ง แต่ถ้าเอาถูกก็ไปยกเซียงกงมา
    ไม่น่าจะเกิน 4000 อะครับ
    ไงรอผู้รู้มาต่อเพิ่มอีกทีนะครับ....

4. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    เพิ่มให้ครับผมพึ่งถอยออกมาไม่นาน

ผมว่าการซื้อโช๊คซื้อของใหม่ดีกว่าครับ เพราะซื้อมือ 2 ผมกลัวโดนของซ่อม หรือไม่ใช้ได้ไม่นาน
    ก็ต้องเปลี่ยนอีก ทีเดียวดีกว่าครับ

ราคาที่วรจักรประมาณ 5,000 ครับ จำไม่ได้ว่าเกือบ ๆ 5,000 หรือ 5,000 นิด ๆ

เหตุผลที่มันแพงเพราะว่ามันสั่งนอกครับ โช๊ครุ่นนี้ไม่ผลิตในไทยครับ ส่วนที่ต่างคือเขี้ยวจับสาย ABS
    ครับ

จากที่ผมปรึกษาร้านช่วงล่างเขาบอกว่า จริงแล้วเราซื้อของรุ่นก่อนหน้านี้ก็ได้ เพราะส่วนอื่นมัน
    เหมือนกันหมดเลย เราก็แค่มาแปลงหาไรจับสาย ABS แทนครับ ก็จะได้ในราคา 3,xxx ครับผม
    เป็นโช๊คแท้ผลิตในไทย ของ saloon รุ่นก่อนหน้านี้ครับ

ปล. เรื่องแปลงโช๊คผมแนะนำว่าลองปรึกษากับร้านที่จะทำก่อนนะครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    ว่ากันไปตามกำลังทรัพย์ เลยครับ

6. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่าน มากครับ... เดี๋ยวผม ไปหาดูก่อน...

ว่างๆ แวะไปเยี่ยมที่ www.opellove.com บ้างนะครับ...

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    คร๊าบบบบ

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เข้ามาดูคร้าบบบบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้