รถผมมีปัญหาช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย jzs80, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jzs80

jzs80 New Member Member

6
    0
    0
    รถผมตอนนี้มีปัญหาคือเมื่อก่อนท้ายโด่งมากผมเคยตัดสปริงหลังมา เเต่ตอนนี้ไปติดเเก๊สเลยมีปัญหาท้ายห้อยวิ่งผ่านเนินทีไรครูดทุกที เเละสปริงอาจจะทรุดด้วยลงคอสะพานทีไรโช็คยันทุกที

ไม่ทราบว่าจะหาสปริงหลังเดิมได้ที่ไหน หรือช่างเเนะนำว่าให้เอาสปริงหลัง w123 มาใส่เเปลงนิดหน่อยก็เรียบร้อย ผมไม่เเน่ใจว่าทางเลือกไหนดีกว่าใครมีประสบการณ์ช่วยชี้เเนะด้วยครับ

ไม่เเน่ใจว่าโช็คหน้าของรุ่นผมมันเหมือนกับของไมตี้มั๊ย ถ้าเหมือนผมเอา rancho 9000 มาใส่ได้มั๊ยมันน่าจะดีกว่ากระบอกทองเปล่า

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    รุ่นคานแข็งหรือเปล่า ถ้าใช่ก้อตรงกับ132 ของผม ใช้สปริงและโช้ค ของwestcoast 4*4 ครับ ไม่ยุบไม่ยวบ หนึบมากๆ ออกแนวดิบๆด้วย

3. jzs80

6
    0
    0
    ช่ายครับ ของผมเป็นคานเเข็ง ของ westcoast มีสปริงที่เป้าใส่กันได้เลยเหรอครับ
    ผมรบกวนช่วยเเนะนำร้านให้นิดนึงได้มั๊ยครับ

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ผมเปลี่ยนมาแล้วครับทั้งหน้า หลัง โช้คและสปริงหนึบสุดๆๆ โทร.หากันก้อได้ครับ มาลองนั่งดูก่อนก้อได้ 081-456-0451

5. jzs80

6
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ
    เอาไว้ตอนมีตติ้งดีกว่าคราวนี้จะพยายามไปเเน่นอน จะขอลองนั่งเเน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้