ช่วยดูกันด้วยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย nattawut_orbkk, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattawut_orbkk

nattawut_orbkk New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ...
    ใช้รถคันนี้มาประมาณ 5 ปี ทราบแต่ตัวถังรถว่าเรียก YS120 กำลังหาไฟท้ายด้านขวาอยู่ครับ ถ้าท่านใดมีช่วยติดต่อกลับจะขอบคุณอย่างมากเลยครับ.....แล้วคันนี้ชุดแต่งรอบคันประมาณเท่าไรครับ..ช่วยแนะนำด้วยครับ ( รูปไฟท้ายที่เอาลงเป็นด้านซ้ายนะครับแต่ตอนนี้กำลังหาด้านขวาอยู่)

ณัฐวุฒิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2008
  2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    พี่อิ๊ด กะพี่ไก่ พอจะทราบแหล่งไหมคับ ช่วยหน่อย

3. eid

eid New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีคับ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ผมอี๊ดคับ มาแล้วคับ
    คุณพี่ไก่พอมีที่ซื้อไหมคับ สำหรับผม พอมีคับถ้าใครสนใจเกือบทุกรุ่นครับ(แต่ต้องคราวปู่คราวย่าจริงๆ) เชิญที่ตรงนี้คับ เส้นทางที่จะไปสุพรรณบุรีบางบัวทองบางใหญ่วิ่งตรงไปทางแยก ทางซ้ายไปสุพรรณ ทางขวาไปบางปะอินอยุธยา เราไปทางขวาบางปะอินวิ่งรถไปประมาณ 7กิโลขวามือจะเป็นร้านอาหาร (เรือนนาทอง)สุสานรถจะอยู่ทางขวามือ

4. eid

eid New Member Member

5
    0
    0
    มีต่อคับ สุสานจะอยู่ทางขวามือ มีซากรถอยู่ติดถนนพอเป็นที่สังเกต ที่รู้เพราะว่าผมเคยไปหาซื้อล้วของพอมีครับ มีทั้งคันเลยคับและฝากกระโปรงหน้า,และแก้มข้าง,กระจกหน้าหลัง,มีเกือบหมด,และตัวเปิดประตูที่เป็นเลสรวมทั้งเฟืองท้ายด้วย ผมเคยลงให้สมาชิกทราบแล้วครั้งนึง ในสุสานรถคราว์ ลองเปิดดูได้นะคับ มีให้เลือกหลายสุสาน ลองดูนะคับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน คุณพี่ไก่ คับพอมีบ้างไหมคับ หรือมีที่ดีกว่านี้ ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณ ผู้คุมบอรด์ที่ยังนึกถึงผม มีอะไรจะให้ช่วยบอกได้เลยนะคับ(เรื่องคราว์น) พอแค่นี้ก่อน ไว้ให้ พี่ไก่ ช่วยแนะนำบ้าง ขอบคุณคับ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ขอบคุณมากๆคับพี่อี๊ด

6. jzs80

jzs80 New Member Member

6
    0
    0
    ถ้าจะหาไฟรุ่นนี้ ผมยังเห็นอยู่นะครับตามเชียงกงถ้าจำไม่ผิดที่ปทุมวันก็น่าจะมีนะเเต่ขอโทษจริงๆ ผมจำร้านไม่ได้ เดินดูของไปเรื่อยๆ
    จะให้ดีคุณลองถ่ายรูปเเล้วเอาให้เด็กในร้านดู บางทีพวกนี้พอฟังว่ารถเก่าหน่อยก็บอกไม่มีเพราะขี้เกียจหา

7. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    อะไหล่ผมไม่ค่อยได้หาเลยครับ ช่วงนี้ ในเซียงกงมีอยู่ในซอยเล็กๆ ใกล้ซอย 30 เศษ เกือบถึงร้านขายล้อแม๊กซ์ ในซอยนี้มีร้านที่ตัดรถ แต่ไม่แน่ใจว่าไฟท้ายจะมีไหม ต้องถามดูครับ
    วันก่อนไปดูรถ MS51 น้องเค้าเล่นรถเก่า ก็บอกว่าคืนวันเสาร์ที่รัชดาสี่แยกตัดลาดพร้าว จะมีนัดชุมนุมคนเล่นของเก่า เอามาวางขายกัน เค้าแนะนำให้ไปลองเดินหาดู ผมเองยังไม่มีโอกาสไปเลยครับ
    วันไหนมีเวลา คงต้องแวะไปที่คุณอี๊ดแนะนำบ้าง หาของเก็บอีกครับ

8. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ตามพี่ไก่เลยครับ เคยดูในทีวี ของเยอะเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้