เพาเวอร์3chanelคลาสabมีไว้เพื่ออะไร

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย เด็กน้อย, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ด้วยความโง่อีกแล้วละครับ ไปซื้อเพาเวอร์ของmonsterมาหนึ่งตัว แต่ดันไม่ได้ดูว่ากี่แชนแนลเพราะร้านใกล้จะปิดแล้วพอมาให้ช่างใส่ เขาบอกว่าเขาใช้แต่2หรือ4แชนแนล กะจะเล่นไบแอมป์ มันบริดจ์โมโนขับซับได้หรือเปล่า หรือว่าเอาไปทำอะไรไม่ได้เลย ลืมบอกไป200*3แชนแนล ช่วยหน่อยครับเริ่มเครียดแล้ว

1. aom.arm

aom.arm New Member Member

5
    0
    0
    เค้ามีไว้ใช้สำหรับ ระบบที่มีไม่มาก ก็คือ ใช้ขับกลางแหลม 1 คู่ (2 ch) ส่วน ch ที่ 3 เอาไว้ขับซับ ครับ
    บริดจ์ ได้หรือไม่ก็ต้องดูที่สแปค เครื่องครับ หรือ ถ้าอยากจะเล่นขับซับให้แรง ๆ ก็ใช้ 2 ch แรก ขับกลางแหลม ch ที่ 3 ปล่อยไว้
    แล้วไปหาเพาว์เวอร์ แรง ๆ มาขับซับอีกตัวก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้