4G91 กินแก๊ส ได้อะป่าวค่ะ? อยากทราบ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Havayashi, 14 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Havayashi

Havayashi New Member Member

31
    9
    0
    จะติดแก๊สค่ะ (LPG) ไม่ทราบว่าเครื่อง 4G91 จะติดได้รึเปล่าค่ะ แล้วถ้าได้ จะติดแบบ Fixed Mixer ได้รึเปล่าค่ะ (ราคาอยู่ที่ประมาณ 12,000 >>) เพราะเห็นพี่ที่ Office ไปหาร้านติดแก๊ส แต่ทางร้านแนะนำให้ติดแบบหัวฉีด แถมยังให้เปลี่ยนไปวาง J อีกต่างหาก(จาก 1G โบคู่) ซึ่งราคาแพงกว่ามากค่ะ 40,000 >> แหนะ บางร้านไม่เคยทำรถ โบคู่ ก็ขอลองรถพี่เค้าอะค่ะ พี่เค้าก็เลยยังไม่ติด พอฟังพี่เค้าก็เลยกลัวว่ารถเราถ้าจะไปติดแก๊สจะเป็นแบบนั้รึเปล่า รบกวนผู้มีประสบการณ์ หรือ ผู้มีความรู้แนะนำด้วยค่ะ รบกวนแนะนำร้านที่เป็นอู่ซ่อมให้ด้วยน่ะค่ะ
    ขอบคุณมากมายค่ะ

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ครายรู้มาบอกๆหน่อยคร้าบบ UP..........

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    สรุปที่จะติดคือคันไหนคับ

4G รึว่า 1G

ถ้า4G15ผมเหนติดกันเกลื่อนคับ ไม่น่ามีปัณหา

แต่1Gผมไม่ทราบ แต่ที่เค้าแนะนำก็ไม่ผิดหรอกคับ รถมีโบ หัวฉีดเปนทางเลือกที่ควรทำถ้าทำได้

4. Havayashi

31
    9
    0
    ขอคุณสำหรับคำตอบน่ะค่ะ
    สรุปที่จะติดคือรถของวาเองค่ะ 4G91 ส่วน 1G เป็นรถของพี่ที่ Office ค่ะ

แล้วมีอู่แถวไหนบ้างค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากมายค่ะ

5. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
    ได้คับ...ชัวส์
    ไม่รู้มันบริโภคน้ำมันเท่าไรคับ
    ของผมกินมากๆๆๆ

ติดแบบหัวฉีดดีที่สุดครับป๋ม

6. Havayashi

31
    9
    0
    ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้น่าจะอยู่ที่ประมาณ กม.. ละ 4-5 บาท ก่า ก่า ค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
    แต่ตั้งใจว่าจะใช้รถคันนี้อีกประมาณ 3 ปี เป็นอย่างมาก
    เลยไม่ค่อยกล้าลงทุนกับการติดแบบระบบหัวฉีดอะค่ะ แล้วระบบหัวฉีด ราคามันใกล้เคียงกับ NGV เลยน่ะค่ะ

7. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
    ก็เลือกเอาละกันครับ ระหว่างLPG กับ NGV

ส่วนตัวผมเลือก NGV ครับ

8. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    7-8โลลิตรเลยหรอคับ สำหรับเครื่อง1500 ไม่น่าขนาดนี้นะ

9. Dragonx

Dragonx New Member Member

23
    1
    0
    ของผมก็เครื่อง 4G91 กิน 4-5 บาทต่อโลเหมือนกัน 7-8 โลลิตร กำลังเก็บตังค์ติดแก๊ส แถวบ้านผม ติด 14000 อ่ะ

10. Havayashi

31
    9
    0
    ตอนนี้ กำลังศึกษาข้อมูลเพิ่มเติม และหาอู่ที่รับติดตั้งอยู่ค่ะ หากได้ข้อมูลเพิ่มเติม หรือได้ไปติดตั้งแล้ว จะแจ้งให้ทราบน่ะค่ะ

ขอบคุณคำแนะนำ และความคิดเห็นจากทุกคนด้วยค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้