เอามาฝากครับไปเจอมาใน net

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย onobee_13, 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ยิ่งกว่าปาหิน สุดชั่ว

สมาชิกคนไหนใช้เส้นทางสระบุรี-หล่มสักระวังด้วยครับ
    อันตรายมากกรุณาส่งต่อเพื่อนๆ ระมัดระวังด้วยครับสำหรับผู้ที่ต้องใช้เส้นทางนี้..

> กระผมนายภุชงค์ มาดี ได้เดินทางกลับต่างจังหวัด
    > โดยใช้เส้นทางสระบุรี-หล่มสัก
    > ในวันที่ 6/01/51 หลังจากกระผมเลิกจากงานเลี้ยง ฉลองมงคลสมรสเพื่อน
    > ที่โรงแรมรามากาเด้นท์
    > เวลาประมาณ 22.00 น.โดยผมจะใช้เส้นทางนี้บ่อยมาก เพราะบ้านผมอยู่หล่มสัก
    > แต่เหตุการณ์ในคืนนั้น
    > ทำให้ผมต้องจดจำไปอีกนาน ผมเคยได้อ่านข่าวว่ามีแก๊งค์ปาหิน รถตู้ รถไฟ
    > แต่ไม่เคยคิดเลยว่าภัยจะ
    > อยู่ใกล้ตัวขนาดนี้ โดยวันดังกล่าวผมขับรถจากกรุงเทพฯ
    > มุ่งหน้าไปหล่มสักซึ่งพอถึงแยกพุแค มุ่งสู่เพชรบู
    > รณ์ปริมาณรถมีน้อยมาก ซึ่งก็เป็นปกติของทางสายนี้อยู่แล้ว
    > พอเลยสี่แยกโคกตูมบริเวณทางโค้งขวา ก่อน
    > ถึงปั๊มบางจากอยู่ทางขวามือ ก่อนถึงบ้านดีลังเวลา
    > 00.30น.เหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดมาก่อนก็เกิดขึ้น เสียง
    > ดังตุ้ม เหมือนเสียงยางรถระเบิด ทำให้แฟนผม น้องสาว และลูกสาวผม
    > สดุ้งตื่นแล้วถามว่าเสียงอะไร
    > ผมตอบเพียงว่ามีแก๊งค์ปาหิน แต่มันปาไม่ถูกกระจกรถเรา เดี๋ยวต้องหาที่จอดดู
    > ผมหาที่จอดตลอดทางไม่มี
    > ที่ใหนเลย ผมจึงตัดสินใจขับไปป้อมตำรวจม่วงค่อม
    > ซึ่งอยู่ห่างจุดเกิดเหตุ20กิโล พอจอดรถดูว่าโดนตรงใ
    > หน ไม่น่าเชื่อครับคนทุกวันนี้โหดร้ายมาก หากินกับชีวิตคนอื่น รถผมถูกยิงครับ
    > ผมจึงไปเรียกตำรวจที่ป้อม
    > มาดู และขอคำปรึกษาเขาแนะนำให้กลับไปแจ้งความที่สภอ.พัฒนานิคม
    > ซึ่งผมต้องย้อนมาอีก30กิโล โดยมี
    > สตอ.ขยัน ดอนสว่าง นั่งมาด้วย หลังจากแจ้งความเสร็จไปตรวจที่เกิดเหตุณ์
    > ผมเสียเวลาร่วม3ชั่วโมง
    > แต่ทุกคนปลอดภัยก็ OKต้องขอขอบคุณตำรวจพัฒนานิคม ตำรวจม่วงค่อม โดยเฉพาะ
    > หมู่ขยัน แกยอดเยี่ยม
    > มากช่วยเป็นธุระให้ทุกอย่างวันนั้นผมถึงบ้าน0630น.ผิดเวลามาก
    > ทางบ้านเริ่มเป็นห่วงผมจึงฝากให้ทุกคน
    > ระวังการใช้ถนนด้วยโดยเฉพาะเวลากลางคืนผมใช้รถปิคอัพ D-MAX
    > สี่ประตูสีบรอนด์เงินรถแฟนผมครับต
    > อนนั้นความเร็วรถ140/ชม.ผมไปล้างรถและนับรอยกระสุนทั้งหมด78รู(ถ้ายางรถระเบิดไม่อยากจะคิด)
    > เพราะเจตนาคนร้ายต้องการให้เกิดอุบัติเหตุ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    คนเราสมัยนี้จิตใจมันเหี้ยมโหดนัก ขอบคุณเจ้าของกะทู้มากครับ

3. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    คนเลวแฝงตัวในหมู่ดี.............

4. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    น่ากัวนะ...

อั่ยพวกเวรพวกนี้

จับได้น่าจะ

หาด้ามไม้กวาด

ตีมือแม่ม

ข้างละ 100 ที

ให้แม่ม เข็ด.... ( มันจะเข็ดมั๊ยวะ นั่น )

5. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ออกข่าวด้วยนะครับ ทางกลับบ้านเลย แต่กลางคืนเปลี่ยวนะครับ ถ้าไม่จำเป็นให้วิ่งตอนกลางวันนะครับ

6. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ขอบคุณครับ ใครมีข้อมูลดีๆ ก็บอกกันหน่อยนะครับ ถึงผมจะไม่ได้ไปไหน แต่ก็ห่วงใยทุกคน

7. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0
    เดี๋ยวนี่ไปไหนก็ไม่ปลอดภัยเลยนะครับ ยังงัยระวังตัวกันด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้