ใช้ผ้าเบรคอะไรกันคับ ซื้อที่ไหน

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Chris..., 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chris...

Chris... New Member Member

12
    0
    0
    ปวดหัวมากเลยกับผ้าเบรค วิ่งไม่เกิน100เหยียบอยู่ วิ่งเกือบ200รู้สึกเหมือนไม่มีเบรค ผ้าเบรคยี่ห้อเดียวกับเครื่องไฟฟ้าอ่ะคับ แล้วใช้ของอะไรกันบ้างคับ ที่ใช้กับความเร็วสูงได้ Brembo EVO6 นะคับ ขอราคาด้วยคับ ซื้อที่ไหนคับ

2. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    ใช่เลยใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกันก่อนเปลี่ยนอยู่จึก๊ๆเลย( ซื้อรถมายังไม่เคยเปลี่ยน )
    แต่พอเปลี่ยนแล้วเหมือนเบรคไม่ค่อยอยู่แถมมีสะดุดด้วย
    ทีแรกนึกว่าเบรกยังใหม่อยู่แต่ใช้มาครึ่งปีแล้วเหมือนเดิมเลยครับพี่น้อง
    กำลังจะหาเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เคยใช้
    NA-P หยุดดี แต่กินจาน เบรคหนักๆเช่นในสนาม ไม่เฟส จานแดงก็ไม่เฟส
    แต่ผ้าเบรคมันอมความร้อน ที่จานแดงก็น่าจะมาจากมันอมความร้อนนี่หละ หมดเร็วมากๆ
    ซื้อได้ตามร้านอะไหล่ที่มีผ้าเบรค National ขาย
    ENLESS CC-X อันนี้ดีโครตๆ เบรคอยู่ ไม่เฟส ยังไม่เคยจานแดงซะที
    หมดเร็วหรือเปล่ายังไม่รู้เพราะยังใช้ไม่หมด

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ถ้าใช้รถเยอะวิ่งทั้งในเมือง ต่างจังหวัด ขับเร็ว-เร็วมาก สลับกับขับช้าบ้าง ในสนามก็พอไหว

แนะนำเป็น Project mu รุ่น HC+ (0-800)

แต่ถ้าเป็นคนขับเร็วจริงๆ แถมวิ่งโหด ใช้เบรคหนักหน่วง (ต้องวอร์มให้อุณหภูมถึงก่อนนะ ไม่งั้นเบรคไม่ค่อยอยู่)

แนะนำเป็น endless ccx ตามที่ก้องว่าครับ

ทั้งสองรุ่นราคาว่ากันแถวๆ 12,000-13500 ครับ

5. HKS34

HKS34 New Member Member

15
    0
    0
    ลอง ผ้าเรค jic ดูไม้ครับ ดีมากกกกกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้