E-car 4G92 กับ Gas ครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย thum_inter, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thum_inter

thum_inter New Member Member

3
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ มีใครติดแก๊สระบบ Fixed Mix พร้อมกับติดตั้งตัว Lampda Control บ้างครับ คือโทรไปสอบถามมา 2 ที่ ที่แรกบอกว่าไม่แนะนำให้ติด ให้ใช้แบบ Fixed Mix เพรียวๆ ส่วนอีกที่ขอให้เอารถเขามาเช็คตัว Oxigen Sensor ก่อน ว่าสมบูรณ์มั้ย?

นอกเหนือจากนี้ก็มีเข้าไปหาข้อมูลจาก webboard อื่นๆ ด้วย เห็นหลายคนก็ติดมาก็ปกติ แต่บางคนก็แนะนำว่าอย่าติดเลย ให้เล่นหัวฉีดดีกว่า

ปล. เหตุที่ไม่เล่นหัวฉีดเพราะ อาจใช้รถอีกไม่กี่ปี แล้วเปลี่ยนใหม่อ่ะครับ เลยไม่ลงทุนติดเป็นหัวฉีด

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถ้าใช้รถไม่นาน การติดหัวฉีดอาจจะไม่คุ้มค่า เพราะใช้เวลานานกว่าจะคืนทุน ติดเป็นระบบ Fixed Mix ก้อดีคับ ยิ่งได้ lampda ด้วยยิ่งดีเลยคับ ส่วนเรื่อง Oxigen Sensor ถ้ามันเสียหรือไม่สมบูรณ์ (เนื่องจากผ่านการใช้งานมานาน) ก้ออาจจะทำให้ lampda อ่านค่าผิดพลาดและจะทำให้จ่ายแก๊สไม่เหมาะสมกับการทำงานของเครื่องยนต์ แต่ถึงจะใช้น้ำมันก้อจะทำให้กล่องอ่านค่าผิดพลาดและจ่ายน้ำมันไม่เหมาะสมกับการทำงานของเครื่องยนต์เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้