บางคนอาจคิดว่าไม่เป็นไร เเค่ไม่กี่นาที ที่ผ่านไปเท่านั้นเอง?

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย เเท็ค, 6 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เเท็ค

เเท็ค New Member Member

666
    7
    0
    ความสำคัญของเวลา
    ข้อความ : ใครเคยคิดบ้างว่าใน 1 วันทำไมต้องมี 24 ชั่วโมง 1ชั่วโมง ต้องมี 60 นาที ทุกอย่างถูกกำหนดไว้อย่างชัดเจน จนบางครั้งทำให้คนเรารู้สึกว่าตกเป็นทาสของเวลา งานทุกอย่างต้องทำให้เสร็จตามเวลาที่กำหนด จนบางครั้งกินเวลาที่เรามีไปถึงเกือบครึ่งหนึ่ง โดยสิ่งที่เราทำนั้นไม่ได้ก่อให้เกิดความรู้สึกที่เป็นสุขเลยกับตัวเราแต่เราก็ยังต้องทำและละลายเวลาของเราที่มีอย่างจำกัดไปกับมัน
    มีใครเคยคิดบ้างว่าถ้าเรามีเวลาเราจะทำสิ่งนั้น สิ่งนี้สิ่งที่เราชอบ แต่อีกนั่นแหละตราบใดที่เราไม่สามารถทำให้ 1 วันมีมากกว่า 24 ชั่วโมงได้สิ่งที่เราฝันก็อาจจะไม่สามารถทำให้มันเป็นรูปเป็นร่างได้ เนื่องจากเรายังต้องทำอีกสิ่งหนึ่งเพื่อความอยู่รอด คนบางคนที่เด็ดเดี่ยวอาจยอมที่จะตัดเจ้าตัวผลาญเวลาออกไปจากชีวิตและทุ่มเท เวลาที่เหลือกับความฝันที่เรารัก แต่อีกนั่นแหละจะมีอีกซักกี่คนที่สามารถทำเช่นนี้ได้
    แล้วคุณล่ะจะเลือกทำสิ่งไหนในเงื่อนไขของเวลาที่มีจำกัดเช่นนี้ ระหว่างสิ่งที่คุณต้องทำกับสิ่งที่คุณรักที่จะทำ ถ้าคิดได้แล้วก็จงใช้เวลาที่คุณมีอยู่กับมันอย่างคุ้มค่า แล้วคุณจะไม่รู้สึกเสียเวลาไปกับมันแน่นอน

:):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

จาก : นาฬิกา - 17/04/2002 21:10
    อ้างอิงมาจากเว็บ http://board.dserver.org/i/intania80/00000098.html

2. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    สุดยอด ครับ
    พี่ เขาพูดมันก็ถูกอะ ครับ:D

3. เเท็ค

666
    7
    0
    โห:eek::eek::eek: คนเเรกที่เข้ามาตอบกระทู้ น้องเลยนะเนี่ย ขอบคุณคับ ที่เข้ามาดู :):):)

4. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
    อ่านแล้วนะจ๊ะ

อิอิ

5. เเท็ค

666
    7
    0
    ขอบคุณคับ

6. เเท็ค

666
    7
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้