วันนี้มาแนะนำปั้มแก๊สแถวบ้านขอรับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dekrca, 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า เดี่ยวนี้เติมแก๊สแล้ววิ่งได้น้อยลง ไม่ว่าผมจะเติมแถว ซ. นวลจันทร์ อุดมสุข หรือ อ่อนนุช

ที่เติมเป็นประจำก็ตาม ญาติผมแนะนำปั้มนี้ให้เพราะมันเพิ่งเปิดใหม่ได้ไม่นาน

และเค้าก็มีอาการเดียวกันคือ เติมปั้มประจำแต่กลับวิ่งได้น้อยลงจนผิดปกติ เค้าเป็น sale ใช้รถเยอะมากๆ

เลยรุ้สึกผิดสังเกต เค้าบอกหลังจากมาเติมปั้มนี้ มันกลับมาวิ่งได้เท่าเดิมคือ 1บาท/กิโล

ปั้มนี้อยู่ระแวกบ้านผมครับ อยู่ตรง ก่อนถึงเซนทรัลบางนา (ฝั่งเดียวกับเซนทรัล) วิ่งมาจาก 4 แยกบางนา

ปั้มจะอยุ่ก่อนถึง ปั้มน้ำมันคาลเท็กซ์ ของ "สยามแก๊ส"

จากการที่ผมได้ลองเติมดูมาสักระยะ พบว่าเป็นจริงอย่างที่ญาติผมแนะนำ รถผมวิ่งได้ระยะทางมากขึ้นจริงๆ

ปล. พบของดีจึงบอกต่อ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ เลยครับ

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เคยใช้บริการอยู่บ่อย ๆ ค๊าบบบบ

3. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    แล้ว แถม รัยมั่งอ่ะ คับ ...

ปั๊มบ้านผม ....แถมอยู่ 2 อย่าง

ไม่ มาม่า

ก็ น้ำส้มดีโด๊อ่ะ

ส่วนอีกปั๊ม

เค๊าจะเน้นบัตรสะสมแต้ม

เพื่อแลกของรางวัลอ่ะคับ....

4. dekrca

133
    3
    0
    แถวบ้านผม เค้าจะแจก ผงซักฟอกบรีสค๊าบ
    ปั้มที่แนะนำเติม 1 ร้อยได้ 1 ซอง
    บางปั้มเติม 150 ได้ 1 ซอง + คูปองลุ้นหวย ถ้าถูกจะได้เติมแก๊สฟรี หรือ แจกน้ำยาดูแลรักษารถ

และสำหรับแท๊กซี่เติมบ่อยหน่อยก็จะล้างรถฟรีครับ

แถว ซ.นวลจันทร์ ปั้มที่เติมแจก ไวไวหมูมะนาว ค๊าบ

นอกนั้นปั้มที่แวะๆ ตามต่างจังหวัดหรือแปลกถื่น ก็จะเป็นพวก ไฟแช๊ก หรือ น้ำเปล่า ฮะ

ปล. เติมแก๊สแล้วได้ของกลับบ้าน ดีกว่าเติมน้ำมันเยอะกว่าจะได้น้ำขวดนึงกดไป 500 บาท - -" ;)

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มานถูกหรือยังไง ที่ว่าเติมเท่าเดิมวิ่งได้มากกว่าเนี่ย

6. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    แถวบ้านผมไม่เหนมีของแถมเลย

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เวลาเติมแก๊ส สังเกตุกันดีๆๆ นะครับ ถ้ามีพวก Taxi เข้าไปเติมกันเยอะ แสดง
    ว่าดี ได้เต็มๆ ไม่ใช่ลม แล้วก็เลือกเติมปั๊มที่มี ยี่ห้อหน่อย เช่น สยามแก๊ส
    อะครับ มาบอกเล่ากันให้ฟัง เพราะเคยโดนแล้ว เติมเท่ากันแต่หมดเร็วกว่า
    ด้วยระยะทางที่เท่ากัน..........
    :p:p:p

8. dekrca

133
    3
    0
    ถูกต้องน๊าค๊าบบบ :D:D:D

9. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    สงสัยว่าต้องไปเติมมั่ง

ผ่านอยู่บ่อยๆ ไม่เคยเข้าไปเติมเร้ยยย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้