สอบถามเรื่อง AIRFLOW

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย snicker, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snicker

snicker New Member Member

20
    1
    0
    คืออยากรู้ว่าแอร์โฟร์ของga16dne ไอ้ตรงขดลวดมันมีกี่เส้นครับ ช่วยตอบที
    ถ้าเวลาล้างใช้สเปร์ยอะไรฉีดกัน

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ปกติแอร์โฟลว์จะไม่ล้างกันน่ะครับ เพราะตัวมันเป็น HOT WIRE ซึ่งแปลว่า สายร้อน ร้อนขนาดว่าอะไรที่ติดมันไหม้หลุดออกได้ดังนั้น มันจะทำความสะอาดตัวเองตลอด การที่เรานำมันไปล้างเท่ากับว่าไปทำให้มันสกปรกน่ะครับ

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ได้ความรู้อีกแร้ววววว

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถูกต้องครับ airflow เขาไม่ล้างกัน เพราะยิ่งล้างยิ่งเสียเร็ว ส่วนมาก็เอามาเช็ดทำความสะอาดครับ ...เพราะเสียมาแล้วถึงได้รู้เมื่อช่างบอก

5. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    เก็บข้อมูลครับ เก็บข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้