ถนนทำเส็รจใหม่โดนัทยากมัย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย จิ๊บ55, 27 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จิ๊บ55

จิ๊บ55 New Member Member

44
    0
    0
    ถนนทำเสร็จใหม่โดนัทยากมั้ย พอดีไปแถวบ้านมา ต้องเร่งรอบสูงมากๆ ใครเคยลองตอบด้วย

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ถ้าทำเป็นและถูกวิธี ก็ทำได้ทุกสภาพถนนครับ

3. จิ๊บ55

จิ๊บ55 New Member Member

44
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ แต่ว่าผมจะรู้ได้งัยว่าผมทำถูกวิธี อยากขอให้พี่ช่วยแนะนำวิธีทำที่ถูกต้อง ผมเชื่อว่ายังมีอีกรายคน(รวมทั้งผมด้วย)ที่ยังลองผิดลองถูก โดยไม่รู้ว่าทำผิดหรือถูกวิธี ขอรบกวนเวลาท่านพี่โปรดชี้แนะด้วยขอรับ

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าถนนราดพื้นด้วยคอนกรีตก้อจะฝืดๆๆหน่อยอ่ะ

ถ้าถนนลาดยางก้อง่ายลื่นดี

ลองหาCD สอนดริฟ พวกDrift Bible หรือในมอเตอร์แทร็กที่มีคุณป๊อปมาสอนอ่ะคับ

ดูว่าวิธีที่เราทำกับที่เค้าสอนใกล้เคียงกันไหม

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    มันอยู่ที่องค์ประกอบหลายอย่าง การดีดครัชให้ถูกจังหวะและเวลา การเดินคันเร่งให้ถูกจังหวะ การเลี้ยงพวงมาลัย ต้องทำทุกอย่างที่บอกในเวลาเดียวกัน ฝึกฝนให้มากๆ (แต่อย่าทำแต่โดนัทมากเกินไป เดี๋ยวเครื่องฮีต)

และทำสำคัญที่สุด ขับหลังและมี LSD (เต็ด) หรือเปล่า?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้