ถามเรื่องน้ำมันเครื่องอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย brownnie123, 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. brownnie123

brownnie123 New Member Member

22
    0
    0
    ตอนนี้ครบ30000แล้วกะลังจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
    ตอนนี้ใช้PTT Super Syntheticอยู่อ่ะคับ
    อยากรู้ว่าCastrol RSนี่มันต่างกับPTT Superมากป่าว
    แล้วจะหาซื้อที่ไหนได้มั่ง ผมไปศูนย์คาสตรอลบางที่แล้วมันไม่มีอ่ะ

เท่าที่ใช้PTTอยู่ก็รู้สึกว่ามันโอเคอ่ะคับ แต่อยากลองเปลี่ยนดู
    ขอบคุณคับ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    C a s t r o l เ อ ด วิ่ ง ก ว่ า คั บ เ ท่ า ที

ผ ม เ ค ย ใ ช้ ม า แ ล้ ว 2 ยี้ ห้ อ

3. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    แล้วอันไหนน่าใช่กว่ากันครับ สรุปหลายๆ คนจะได้เก็บข้อมูล หุ หุ

4. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    หนับหนุน คาสตรอล ครับ

5. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    ส่วนตัวเคยใช้ ทั้งสองยี่ห้อครับ แต่ประทับจัย Castrol มากกว่า มาก ๆๆๆๆๆ

ปล. ลองคิดดูครับ PTT มีของแถมทั้ง กระทะไฟฟ้า บลูทูช ...... อะไรต่อมิอะไรอีกเยอะแยะ ในราคาที่ไม่ต่างกันมาก แต่...
    Castrol ไม่มี หรือ แถมในราคาที่น้อยกว่านั้นครับ ทำไม ๆ ลองคิดเล่น ๆ ดูครับ

ปล 2. แล้วจะรู้ถึงแรงดึงที่เปลี่ยนไปครับ

6. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    คาสตรอลลื่นกว่าพอสมควร ครับ ptt ก้อดีตรงที่ถนอมเครื่องเหมาะกับรถใหม่ๆ มากกว่า

7. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    รับทราบครับ

8. brownnie123

brownnie123 New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณคับ
    แต่ลองแหวกแนวใช้Motulดูก่อนดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้