สวัสดีคับเพิ่งสมัครสมาชิกคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bell BU, 28 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ผมเพิ่งได้ ซันนี่ปี1998 ท้ายเเยกคับ อยากจะเเต่งเเต่ไม่รู้รายละเอียดอะไรเลยคับ ช่วยเเนะนำสอนผมหน่อยคับว่าทำที่ไหนราคาประมาณเท่าไร ใส่เเบบไหนถึงสวยคือเเต่งให้สวยงามอะคับ :)

2. Bell BU

117
    36
    0
    ไม่มีใครช่วย สอนเลย เวนกำ - -*

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ยินดีต้อนรับค้าบบบบ

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ยินดีต้อนรับคร๊าบบบบบ

เสต็บการแต่งก็
    1. กันชน + กระจัง Luciano
    2. เสกิร์ตรงรุ่น (อันนี้ต้องรอหน่อย)
    3. อุ้มท้ายตรงรุ่น (รอนานมาก) ดัดแปลง สวยงาม (ปรึกษาตูนจัง)
    4. ตกแต่งภายในแล้วแต่ชอบคร๊าบบบบบบบ

ปล. ทั้งหลายทั้งปวง ขึ้นอยู่กับความชอบและปัจจัยคร๊าบบบบ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

5. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ผมก็พอมีความรู้นิดหน่อยก็พอบอกได้

081-7333825 ปรึกษาได้ไม่ว่ากัน:D

6. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    พี่ๆเพื่อนๆน้องๆเค้าคงแนะนำไม่ถูกอะครับ
    เพราะว่าไม่รู้ว่าชอบแบบไหนอะครับแต่งรถต้องใจตัวเองชอบก่อนครับ
    แต่ละคนชอบมะเหมือนกันนะ
    ลองบอกมาดิครับว่าชอบแบบไหนจะทำอะไรรับรองครับ
    พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ในนี้แนะนำและชี้แนะเต็มที่ครับ

ปล. ยินดีต้อนรับครับ

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ลองไปมิตติ้ง ที่สนามคลอง5 หรือ ไปมิตติ้งประจำเดือนดีกว่าครับ

จะได้พบปะท่านสมาชิก อื่นๆ ที่ใช้รุ่นเดียวกัน จะได้เห็นแนวทางการ

แต่งรถแบบจะๆ เต็มๆ คร้าบบบบ :D:D:D:D

8. Bell BU

117
    36
    0
    ขอบคุนสำหรับความคิดเห็น เเละดีใจที่รู้ว่ามีคนชอบรถรุ่นเดียวกับผมเยอะมาก ใครมีความคิดเห็นอีกก้อบอกกันได้นะคับ อิอิ อืมว่าเเต่ร้านเเถวบ้านผมสเกิร์ตรอบคับ12000 เเพงไปป่าวคับ - -*

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ฺ๊สุดแต่ใจปราถนา

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หา ตรงรุ่นเลย ครับ 12000 นี่ เหลือบานเลย

11. Bell BU

117
    36
    0
    ผมจะเปลี่ยนโคมไฟหน้าด้วยคับ เป็นเเบบตาเพชร ด้านข้างสีส้ม นี่ราคาประมานเท่าไร หาซื้อยากป่าวคับ

12. Bell BU

117
    36
    0
    เเม็กเดิมที่มากับตัวรถเนี่ย(ที่เป็น3เเฉก) ผมเห็นหลายคนเอามาทำสีขาว สีดำบ้าง ทำได้ใช่ป่าวคับ เเล้วสีที่ทำนี้ต้องใช้สีไรทำหรอคับใครรู้ช่วยบอกที พอดีงบจำกัดเอาไปทำอย่างอื่นก่อน เเม็กงบหมดไม่มีตังเปลี่ยน ขอบคุนที่ช่วยบอกนะคับ

13. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยินดีต้อนรับนะครับ

14. Bell BU

117
    36
    0
    มีไรก้อเเนะนำได้เลยนะคับ เเละที่ถามไปใครรู้ช่วยบอกที รออยู่เรื่อยๆนะคับ ขอบคุนมากคับ

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    มา มีตติ้ง เลย ครับ พี่น้อง

รับ รอง

มี คำตอบ ทุก คำถาม

16. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ตามเสียงเรียกร้องของหัวใจ

17. Bell BU

117
    36
    0
    ความชอบของผมเยอะเเยะไปหมดเลย เเต่กลัวทำมาไม่สวยเเละไม่ค่อยรู้เรื่องรถเละอะไหล่ของรุ่นนี้เลย กำ - -*

18. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ยินดีต้อนรับด้วยคน คับบบ

ไฟท้าย ซ๊วย สวยเนอะ... สีขาวมันหมองแล้วเรอะงัยเพ่...เลยต้องเอา สีน้ำเงินมาทาอ่ะ คริคริ:
    D:D

19. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    จะแต่งรุ่นนี้ต้องค่อยเป็นค่อยไป ถ้ารีบ จน แน่ๆครับ อิอิอิ แม็กนี่หาในเวบก็ได้ ราคาไม่แรง หล่อได้เหมือนกัน

20. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ยินดีต้อนรับคร้าบ...

ลองมามิตติ้ง มาเจอกัน พบปะพูดคุยกันครับ

ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันด้วย

แล้วยังได้ เห็นแนวทางอีกหลายรูปแบบ

21. Bell BU

117
    36
    0
    ขอบคุนทุกความเห็นคับ ถ้าว่างก็จะไปมีตติ้งนะคับ น้องใหม่ST ฝากคัวด้วยคับ
    ปล. มีอะไรเเนะนำอีกก็เเนะมาได้เลยนะคับ ผมอนุบาลมากเรื่องการเเต่งรถ - -*

22. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ เข้ามาคุยกันบ่อย ๆๆ มามีตติ้ง บ่อยๆๆ
    ปรึกษาได้ทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้