ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_turbo, 27 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_turbo

nv_turbo New Member Member

39
    3
    0
    มีใครสนใจจะทำ โรลบาร์ ใส่ NV บ้างมั้ยครับ........ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อ อุ้น ครับ เป็นวิศวกร

ของโรงงานเล็กๆ แห่งหนึ่งครับซึ่งหน้าที่ของผมก็เป็นฝ่ายออกแบบและควบคุมการผลิตครับ ผมกับเพื่อน

จึงมีความคิดที่จะทำชิ้นส่วนหรืออะไหล่ของแต่งรถ หรืองานขึ้นรูปโลหะ แผ่น ด้วยการ ตัด พับ หรือ

ม้วน เราใช้เครื่องมือและเครื่องจักรที่ทันสมัย ออกแบบและควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์ เช่น เครื่องตัดด้วย

แรงดันน้ำ (Water Jet ) เครื่องดัดท่อที่ควบคุมด้วยอิเล็กทรอนิกส์ ใครสนใจอย่างจะทำชิ้นส่วน

หรืออะไหล่เล็กๆ น้อย เรายินดีให้คำปรึกษา สนใจติดต่อ "9 วิศวกรรม" 08-56080345 24.ชม

ปล. รับให้คำปรึกษาสำหรับ นศ.ที่ทำโปรเจคที่เป็นเครื่องต่างๆ :)

2. โหงว

โหงว New Member Member

39
    0
    0
    มีครับผมเองกำลังอยากได้อู่พอดีเลยครับ แล้วรับสั่งทำไมครับถ้ารับช่วยบอกราคาหน่อยครับ ขอแบบบริการส่งต่างจังหวัดนะครับ

3. nv_turbo

39
    3
    0
    ต้องขอเวลาในการออกแบบหน่อย นะครับเพราะต้องทำแบบถอดประกอบเองได้ หรือใครมีตัวอย่างก็แนะนำกันได้นะครับ.....รู้สึกจะมี NV สีเขียวใส่อยู่คันนึงนะครับ ยังไงถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยโพสรูปให้ดูหน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ

4. ผมว่ามีพี่ๆ-น้องๆสนใจเยอะนะคับ ติดที่ราคาด้วย ยิ่งได้ราคาพี่น้องกันยิ่งดีคับ ยังไงถ้าทำจิง ทำแบบถอดประกอบได้ ร่วมกัน 2 รุ่น แบบ มีแค๊ป กะไม่มีแก๊ป ก็จะดีเลยคับ แบบสามารถใช้ร่วมกันได้ ทั้ง 2 รุ่นอ่ะคับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
  6. nv_turbo

39
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับ รูป นะครับ ส่วนเรื่องราคายังไงเราก็พี่น้องกันอยู่แล้วครับ....อย่างที่ทำมาราคาเท่าไหร่ครับ..ตอนนี้ผมกำลังคิดต้นทุนอยู่

7. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ถ้าราคาไม่แรงก็น่าสนครับ เอาแบบถอดประกอบได้แล้วใช้ได้ทั้ง 2 แบบแคปกะไม่แคปอย่างที่ตาเล็กบอกจะแจ่มมากเลยครับ

เอาใจช่วยทีม 9 วิศวกรรมด้วยครับ ขอให้ Project นี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ

8. green nv #032

2,789
    89
    0

ซื้อต่อน้องนนท์มาสองพันบาท มือหนึ่งลองสืบๆดูหน้าซื้อขายครับ...:rolleyes:

9. เห็นออฟมันเคยทำมา 4000 คับ ตัวมีแค็ปนะคับ ลองดูรูปในกระทู้เก่าๆดูคับ ไม่รู้อยู่อะเปล่า

10. nv_turbo

39
    3
    0
    ตอนนี้อยู่ระหว่างการดำเนินการแต่คิดว่าราคาน่าจะไม่เกิน 2000-3000 บาท เดี๋ยวพอทำเสร็จแล้วจะโพสรูปให้ดูนะครับ อย่างอื่นก็ทำได้นะครับไม่ว่าจะเป็น ตัดปะเก็น หรือหน้าแปลนท่อ เดี๋ยวจะเอารูปชิ้นงานที่ตัดมาให้ดูนะครับ

11. green nv #032

2,789
    89
    0
    รอชมครับ...:D

12. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    รอชมครับ ชอบ

13. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    รอรอรอชมครับ

14. Wingroad2002

Wingroad2002 Guest

0
    0
    0
    รับทำค้ำโช๊คด้วยหรือเปล่า

อยากรู้ว่ารับทำค้ำโช๊คด้วยหรือเปล่าครับ พอดีกำลังอยากได้อยู่ เอาแบบที่ไม่ขวางหม้อกรองอากาศนะครับ เพราะเวลาถอดเปลี่ยนกรองอากาศจะได้สะดวกหน่อย

ราคาเท่าไหร่ครับ

15. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    รีบๆๆนะครับ ผมกำลังจะรวบรวมเงินที่พอจะมีอยู่ไปใส่ 6 จุดครับ

16. nv_turbo

39
    3
    0
    รับทราบครับ....

17. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    รออยู่ครับ

18. nv_turbo

39
    3
    0
    ค้ำโช้กก็ทำได้ครับแต่ราคาจะแรงหน่อย เพราะต้องให้เหล็กแข็ง เกรด S45C ทำน่ะครับเพื่อความแข็งแรงครับไม่ใช่ใส่เท่ห์อย่างเดียวครับ ราคาก็ไม่น่าจะเกิน 2000 บาทครับ เดี๋ยวจะทำใส่รถผมดูก่อนแล้วกัน.........ถ้าใครอยากได้แล้วค่อยว่ากัน . ถ้าเป็นวัสดุอย่างอื่นที่ไม่ใช่เหล็กก็ยิ่งแพงไปอีกครับ:teeth:

19. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D:D.............กัดเกียร์ ได้มั๊ยคร๊าบบบบบบบบบ[/SIZE.....................:D:D:D

20. nv_turbo

39
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปตัวอย่างครับ....จากรูปเป็นงานทำแผงคอมอเตอร์ไซ ใช้เหล็กหนา 1 นิ้ว เอามาให้ดูเผื่อใครมี ไอเดียจะทำอะไร

21. nva5956

nva5956 New Member Member

23
    0
    0
    รอชื่นชมผลงานอยู่จ้า....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้