อุทาหอน โปรดระวัง มันอยู่ใกล้ตัวคุณมากมาย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Jackyjamepotter, 28 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jackyjamepotter

Jackyjamepotter New Member Member

2
    0
    0
    :cry:คือก่อน อื่น เรื่องการ ล้างรถ อ่ะครับ เริ่มเเรกเดิมที นี้คือ ผมเอารถไป ติดไฟ xenon มาเเล้ว มัน มีฝุ่นเยอะ ผมเลยเอา รถเข้าไป ล้าง ที่ ร้าน เเห่ง หน่ง ย้าย ประชาอุทิศ ทุ่งครุ ขึ้นต้นด้วย ตัว M น่าพอจะเดาออก ร้านเค้า ดัง อยู่ ผมเอา รถไปร้านดูดฝุ่น เเล้ววัน นั้น ดัน เอาเข้าไป ล้างห้องเครื่องเเต่ผลที่เกิดขึ้น น้ำดันเข้าโคม ไม่รู้ล้างภาษาไรเค้า ตอนเเรกก็ไม่เห็น พอวันรุ่งขึ้น ก็กลับไปที่ร้านเค้า บอก เคาน้ำเข้าโคมไฟ หน้า จะให้ทำยังไง พนักงานรับรถบอกกลับมาเลย ว่า รถพี่ก็เป็น พี่ใช้รถรุ่นนี้อยู่ .... ล้างรถเเล้ว น้ำเข้าโคมเป็นเรื่องธรรมดา นะน้องเด๋วก็หายไปเอง (คิดในใจว่า.... รถคุณพี่นั้นล่ะที่มีปัญหาล่ะมั้ง):embarassed: งั้นน้องมาวันพรุ่งนี้ได้ไหม เด๋วจะล้างให้ล่ะกัน พอวันรุ่งขึ้น ผมก็ไปใหม่ คราวนี้ พนักงาน เเคชเชียร์เดินมาถามผม เลย ว่า รถน้องเคยแกะ โคมหน้าออก มาทำโคมดำใช่ไหม (สงสัยมันคงตาถั่วมั้งโคม ขาวเป็นประกายขนาดนั้น ยัง บอกว่าดำ) เเล้วก็ พยายามไม่รับผิดชอบ เเลวในที่สุดพนักงานอีกคนก็ ยอมรับผิดชอบ เเต่ยังไม่จบเท่านั้น พอจะเอารถเข้าไปถอดโคม ตอน11 โมงกว่า เค้ามีช่างตั้ง 3 คน เค้าบอกว่า รถน้องติด xenon มา ถอดลำบากต้องใช้เวลา ยังไม่เที่ยงเนี่ยน่ะ อะไร ของมันว่ะ เค้าว่ามีรถต้องทำ อยู่ ยังไม่เส็ด ผมเลย ออกมาเลย ตั้งเเต่ ปีใหม่ ยังไม่ได้ทำ จนวันนี้ เลย ไปทำ ในซอย บ้าน ตัดปัญหาไป โปรดระวัง จะเกิดขึ้นกับตัวเอง น่ะ ครับ พี่น้อง:cry:

2. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :mad::mad: ขนาดเอาเข้าศูนย์ให้ศูนย์ล้างห้องเครื่องดันยังทำน้ำเข้าโคมจนได้เลยก้าบ เซ็งต้องเสียเวลาไปให้ศูนย์แก้อีกวัน :mad::mad:

3. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    พอจะรุ้ล่ะ ว่า M นี่มาจากอะไรครับ เพราะแถวบ้านผมครับ ยังไงเด๋วผมลองไปคุยเค้าให้ครับ ที่นี่ผมใช้บริการบ่อยๆ แต่ผมขอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับรถหน่อยครับ สีไร รุ่นไร ครับ ตามนั้น

4. Jackyjamepotter

Jackyjamepotter New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณ มาก ครับ สำหรับ ความ ช่วยเหลือ เเต่ผมเอาไป ทำมา เเล้ว ครับ เหอๆ ขี้เกียจ รอ ร้านเค้า เลยไป ทำ ใน ประขาอุทิศ 72 เอา ร้าน ขายอะไหล่รถเก่า 2-3 ชม เองครับ ขอบคุณมากๆๆ ครับ

5. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    เซ็งแทนเลย

6. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    แย่จังนะคับ ขอบคุณคับที่มาเล่าสู่กันฟัง

7. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ผมก็เพิ่งล้างห้องเครื่องมา เดี๋ยวต้องไปดูซะหน่อยแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้