เตือนภัยผู้ใช้รถฮอนด้า

การสนทนาใน 'DNA Racing Club' เริ่มโดย oat_dna, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    สวัสดีครับ

เรื่องที่ผมจะเล่าให้ฟังต่อไปนี้อาจจะเป็นเรื่องที่ทุกคนคิดว่าเป็นเรื่องที่
    "ไม่จริง" แต่ผมอยากจะบอกว่า
    เรื่องที่ผมกำลังจะเล่าต่อไปนี้ เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับตัวผมเอง สดๆร้อนๆ
    เมื่อตอนบ่ายของวันที่
    5-01-08 ที่ผ่านมานี่เอง

เมื่อวันที่ 05-01-08 เวลา ประมาณ 12.40น. ผมได้ทำการขับขี่ Honda Accord
    ไปจอดที่ห้าง
    Siam Paragon ชั้น M ตรงบริเวณปากทางเข้าออก ฝั่ง North ของห้าง

ภายในรถของผมก็ได้เก็บ iPod กับหูฟัง BlueTooth เอาไว้ในรถ
    จากนั้นผมก็ได้ไปเดินเล่นในห้าง
    > > ดังกล่าว "โดยก่อนที่จะเดินในห้างดังกล่าว ผมได้ทำการ Lock รถ
    > > เป็นที่เรียบร้อยแล้ว"
    > >
    > > หลังงจากนั้น เวลาประมาณ 17.00 น. ผมก็ได้กลับมาที่รถ ผลปรากฏว่า iPod
    > > และหูฟัง
    > > Bluetooth ที่อยู่ในรถ ได้หายไปจากรถ เป็นที่เรียบ ร้อยแล้ว
    > >
    > > ผมก็ตกใจเป็นอย่างมาก จึงได้ทำการแจ้ง รปภ ของทางห้าง
    > > เพื่อขอดูเทปกล้องวงจรปิดของทางห้าง
    > > หน่อย
    > >
    > > ซึ่งตรงจุดนี้ ผมขอชม ว่า รปภ ของทางห้าง อำนวยความสะดวกกับผมและเพื่อนๆ
    > > ดีมากๆ ตรงนี้ต้อง
    > > ขอชมเอาไว้ ณ ที่นี้เลยนะครับ
    > >
    > > เอา เรามาว่ากันต่อ
    > >
    > > เมื่อผมได้ดูเทปกล้องวงจรปิด
    > > สิ่งหนึ่งที่เกิดขึ้นอย่างน่าเหลือเชื่อก็ได้เกิดขึ้น!!!
    > >
    > > มีผู้ชายตัวหนึ่ง
    > > แต่งตัวดูดีมีการศึกษาได้เดินมาด้อมๆมองๆที่รถของผมเป็นเวลาประมาณ เกือบๆ 1
    > > นาที
    > > จากนั้นก็ได้เดินจากไป และ หลังจากนั้น ไม่เกิน 2 นาที ชายคนเดิม
    > > ก็ได้เดินกลับมาที่รถของผม อีก
    > > รอบหนึ่ง หลังจากนั้น ชายผู้นั้น ก็ทำเป็นยืนคุย โทรศัพท์มือถือ
    > > อยู่ซักพักหนึ่ง หลังจากนั้น อยู่ดีๆ ชายผู้
    > > นั้น ก็ได้เปิดประตูแล้วเข้าไปนั่งในรถของผม อย่างหน้าตาเฉย !!!!
    > >
    > > เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้อย่างไรกับรถราคา เกือบๆ สองล้านบาท !!!!
    > >
    > > หลายๆท่ายอาจจะคิดว่า ตัวผมเอง ไม่Lock รถให้ดีๆ ก่อนจากรถไป
    > >
    > > แต่ในความเป็นจริงแล้ว ผมLock รถเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    > > เพราะว่าภาพจากกล้องวงจรปิดยืนยันได้ว่า
    > > ผม Lock เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    > >
    > > ผมเคยได้ยินสมาชิก ในBoard Accord Club เล่ากันว่ารถ Accord
    > > สามารถเปิดได้โดยใช้แค่
    > > โทรศัพท์มือถือ
    > >
    > > ผมยังคิดอยู่เลยว่า มันเป็นแค่เรื่องตลก แต่ผมอยากจะบอกว่า เรื่องนี้
    > > ผมโดนมากับตัวแล้ว ผมไม่รู้จะ
    > > อธิบายออกมายังไง นอกจากแต่คำว่า "อึ้ง กับสิ่งที่เกิดขึ้น"
    > >
    > > สิ่งที่ผมสังเกตุเห็นก็คือในมือของชายคนดังกล่าว ได้ถือ หับห่อ อะไรซักอย่าง
    > > อยู่ในถุง พลาสติก สีชมพู
    > > กับโทรศัพท์ มือถือ หนึ่งเครื่องเท่านั้น
    > >
    > > ท่านๆลองคิดดูละกันว่า Honda สามารถ เปิดรถได้โดยไม่ต้อง ใช้ กุญแจเลย
    > >
    > > นี่ดีนะครับที่โดน แค่iPod กับ Bluetooth Headset
    > >
    > > ลองคิดสภาพว่าถ้ารถหายไปเลยจะเป็นอย่างไร
    > >
    > >
    > > มีอีกเรื่องหนึ่งก็คือ ผมได้ยินมาว่า Honda
    > > สามารถให้คนที่บ้านเปิดประตูรถให้เราได้โดยการโทรศัพท์
    > > เท่านั้น
    > >
    > > วิธีการก็คือ
    > > ให้เราโทรไปหาคนที่บ้านแล้วให้เค้าเอากุญแจสำรองของรถเรามาจ่อที่โทรศัพท์
    > > แล้วกด
    > > เปิดรถ ส่วนทาง ฝั่งเรา ก็ให้เอาโทรศัพท์มือถือ ไปจ่อ ใกล้ๆ ประตูรถ
    > > ทำแบบนี้ไม่เกิน หนึ่งนาที รถ
    > > ของท่านก็จะเปิด Lock โดยอัตโนมัติ ทันที
    > >
    > > ฟังดูแล้วอาจเลือเชื่อ แต่ว่าเพื่อนของผม Confirm มาแล้ว ว่าสามารถทำได้จริง
    > > เพราะว่าได้ทำการ
    > > ลองเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และก็เป็นผลจริงๆด้วย
    > >
    > > ผมอยากจะฝากเตือนท่านที่ใช้รถ Honda ทุกท่าน
    > > ว่าอย่านำสิ่งของมค่าเอาไว้ในรถเด็ดขาด เพราะว่า
    > > ขนาดผม จอดรถในที่ๆ รปภ. พลุกพล่านแล้ว ยังโดนจนได้
    > >
    > > เชื่อไม่เชื่อ ผมไม่รู้ แต่ว่าถ้าทุกท่านมีข้อสงสัย โทรมาถามผมได้เลยครับ หมู
    > > ครับ 081-907-1731
    > > ยินดีครับ
    > >

2. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ขอบคุง

3. ae100

ae100 New Member Member

1,495
    3
    0
    Accord รุ่นเดียวหรอ

4. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    ไม่รู้อ่ะ อยากรู้ก้อโทรไปถามเค้าดูดิ

มีเบอร์มาด้วยเห็นป่าว ห้อย

5. ae100

ae100 New Member Member

1,495
    3
    0

ไมม่มีตังโทอะดิ

6. oat_dna

2,715
    8
    38
    กำ!!

ชีวิตนี้จะมีอะไรมั้งเนี้ย....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้