รบกวนถามเรื่องเฟืองท้ายคร้าบบบบ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย DON_SF, 28 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ผมขับหน้าแหลมเครื่อง3Tเกียร์ออโต้........เนื่องจากตัวรถหนักครับ+แก๊สไปด้วย.........จึงอยากทราบอัตราทดเฟืองท้ายเพื่อจะทำให้ตีนต้นจัดขึ้นมาบ้าง.........ผมใส่ยาง 185/60/14 น่ะครับ...........รบกวนท่านผู้รู้กรุณาผมด้วยคร้าบบบบ.....ขอบคุณคร้บ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ถ้าเอาแบบออโต้ ปริ๊ด ๆ หาใส่ 4.3 ครับ รับรองว่าจัดขึ้นแน่นอน

ว่าแต่เฟืองท้ายหน้าแหลมเนี่ย หายากมาก ๆ นะ

3. DON_SF

636
    0
    0
    แล้วไปเอาของอะไรมาใส่อะครับพี่.......พี่จอห์นครับเร่องสปริงยังค้างคาใจผมอยู่เลยครับ....สรุปสปริงเนี่ย ของw123ใส่ได้เลยไม่ต้องมาตัดแล้วใช่ป่าวครับ แล้วถ้าของ 740ใส่ได้มั้ยครับพี่...........รบกวนหน่อยน่ะครับพี่........อย่าหาว่าผมเรื่องมากเลยน่ะครับ.........ผมไม่รู้เรื่องจิงๆอ่าครับพี่คร้าบบบบบ........ถ้าไม่รบกวนพี่จนเกินไปขอเบอร์พี่ได้มั้ยคุกันเคลี่ยไปเลยเนอะๆๆๆๆ...อิอิอิ

4. DON_SF

636
    0
    0
  5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    สปริงหลังหน้าแหลม จริง ๆ ผมมีอยู่ แต่ต้องถอดของเดิมมาเทียบนะ
    สปริงเก่าผมมีเก็บไว้ประมาณสามสี่คู่ แต่ไม่รู้ว่าคู่ไหนเป็นของอะไร
    ส่วนเฟืองท้าย ผมก็ใช้ของหน้าแหลมแหละครับ เพราะผมเบื่อการแปลง จุดยึดต่าง ๆ มันไม่เข้ากันแน่นอน

ส่วนสปริง วอลโว่หรือเบนซ์ ใส่ไปยังไงก็ต้องตัดครับ ไม่งั้นโด่งแน่นอน แต่ใส่ไปแล้วจะขับได้เหรอ เด้งเป็นเจ้าเข้าเลยนะ

6. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณพี่จอห์นมากคร้าบบบบบบบ

7. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    5555 พี่จอห์นมีทุกอย่างฮ่ะ ไม่ว่าจะเป็นตู้เย็น, ตู้แช่ , แอร์, กล้อง, ตู้กระจก , แม็ก ,สปริง ,etc

ไม่เชื่อถามเพื่อนที่อยู่ที่ร้านลุงวันนั้นได้ 555:D

8. DON_SF

636
    0
    0
    จิงหรอครับพี่.....อิอิอิ.........พี่มีคู่มือเรื่อง 3T ม่ะคับ พอดีไปดูที่ยะฮูมา.........จะเอาไว้ดีป่าวครับ

http://page5.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/e69004395

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ไว้ว่าง ๆ อาจจะพรุ่งนี้จะถ่ายมาให้ดูนะ 5555
    ส่วนคู่มือ 3T ไม่มีครับ ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้