เปลื่อนล้อ ขอบ 14 มาอะครับเวลาเลี้ยวแล้วมันดัง?

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย bk_hiphop, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bk_hiphop

bk_hiphop New Member Member

10
    0
    0
    เป็นที่ล้อหน้านนะครับเวลาเลี้ยว มากๆ จะดัง แบบนี้เกิดจากอะไรได้บ้างนะครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เป็นที่ช่วงล่างป่าว คงไม่เกี่ยวกะล้อหรอก

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เสียงดังแบบไหนล่ะเนี่ย?

อาจจะเป็นที่ระบบช่วงล่างก็ได้นะ เช่น ลูกปืนล้อหน้า ลูกยางปีกนก ฯลฯ ต้องลองดูว่า เสียงดังแบบไหน? :D:cool:

4. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ดังหนึ่งครั้งตอนหักหมดวงเลี้ยวรึเปล่าครับถ้าเป็นอย่างนั้นผมคิดว่าน่าจะเป็นที่เบ้าหัวโช๊คครับ หรือรอผู้รู้อีกทีดีกว่าครับ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ต้องฟังเสียงก่อนอ่ะครับว่าดังยังไง อาจจะเป็นที่ว่าออฟเซทล้อมันไม่ได้ขนาด เวลาเลี้ยวสุดแล้วไปติดข้างในซุ้ม หรือโดนพวกคันชัก คันส่งก็เป็นได้นะ ลองยกรถแล้วดันล้อเลี้ยวสุดดูนะ

6. Maiชุมพร

Maiชุมพร New Member Member

105
    1
    0
    อือมมม

7. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
  8. bk_hiphop

bk_hiphop New Member Member

10
    0
    0
    น่าจะโช๊คละครับ ทำปีกนกมาใหม่

9. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ถ้าอย่างนั้นรถผมก็ดังเหมือนกันครับยังแก้ปัญหาไม่ได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้