ขอความช่วยเหลือ เกิดอาการน้ำมันเป็นฟองละเอียดฟู่ขึ้นมาที่ช่องเติมน้ำมันพวงมาลัย POWER

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Tonjovi, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonjovi

Tonjovi New Member Member

13
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเกิดจากปั้มมีปัญหาหรือว่าสายไฮโดรลิกจะตันรึเปล่าครับ มีอาการเป็นฟองล้นขึ้นมาจนล้นเยิ้มไปหมด ต้องคอยเติมเสริมเข้าไปเรื่อยๆ ถ้าซ่อมงบประมาณเท่าไหร่ครับ

2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับ อาการนี้ ตัวปั้มน้ำมันเพาเวอร์รั่วครับ มันมีอากาศเข้าไปทำให้มันดันน้ำมันออกมาทางกระปุกไช่ไหมครับ ลองเช็คดูนะครับ มันมีชุดซ่อมครับ พวกซีลยางต่างๆที่อยูข้างใน ทั้งชุดที่น่าเกิน 1500.-บาทครับ

3. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    มันเกิดจาก ระบบมีอากาศอยู่ในระบบหรือมีการรั่วครับ อาจจะเป็นตัวปั้มน้ำมันเพาเวอร์ หรือ ตามท่อก็ได้ครับ
    ลองไล่อากาศดูก่อนครับ เปิดฝานำมันมันเพาเวอร์ทิ้งไว้ แล้วติดเครื่องทิ้งไว้หมุนพวงมาลัยไปมาหลายๆรอบ อากาศในระบบจะค่อยๆออกมาจากระบบ ทำติดๆกันสัก 2-3 วัน น่าจะหาย ผมเคยเป็น
    ไงก็โทรมายได้ครับ 0814999843

4. Tonjovi

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะลองทำตามคุณ oakoak ดูก่อนครับ

5. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ด้ายผลยังงายบอกด้วยนะพี่ รถผมก้เปนอะคับ

6. Tonjovi

13
    0
    0
    เข้าอู่ประจำ จบที่1,000 บาท ถ้วนครับ เค้าบอก ปั้มPOWER รั่ว ที่ร้านบอก มีชุดซ่อมเฉพาะ
    ( ผมเห็นแค่ถุง ที่ใส่อะไหล่ตอนไปรับรถ ประมาณ 5*7 นิ้ว ครับ) แต่ก็ OK เหมือนเดิมครับ

7. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    เข้าอู๋แถวไหนอะพี่ ขอเบอรืโทอู่หน่อยดิ
    บ้านพี่อยุ่แถวไหนอะคับ
    ขอบคุนมากคับบบบบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้