อยากแต่ง Champ III 3Drs. ให้เป็น Levin ต้องทำยังไงบ้าง

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย ~Over_Steer~, 31 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~Over_Steer~

~Over_Steer~ Guest

0
    0
    0
    หวัดดีคับ ผมอยากแต่ง Champ ผม ให้เหมือน Ae86 Levin อะคับ คือรูปร่างหน้าตาคลาย Levin มาก ก็เลยอยากทำให้เหมือนอะคับ ต้องทำยังไงบ้าง หาของได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ สถานที่รับทำ ช่วยทีคับ ขอบคุณคับ~

2. ~Over_Steer~

~Over_Steer~ Guest

0
    0
    0
  3. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    Champ จะสั้นกว่าเยอะครับ ผมว่าหา TE71 มาลองดีกว่า ถูกกว่าด้วย

4. alex6969

alex6969 New Member Member

11
    0
    0
    ผม ว่าเหมือน คงไม่ได้ ง่า ครับ คล้ายจะพอทนกว่าครับ ไอ้ผมก็ซื้อ แชม์ 3ประตู มา ใจก็ คิด เหมือน กะ คุณนั้นแหละ แต่ พอ มองไปมองมา หแหะๆๆๆๆ หมด อีก เยอะยังงั้ย ก็ สู้ๆครับ แซม์ เหมือนกาน

5. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    lift back is final answer for you

6. HUNSORA

HUNSORA New Member Member

20
    0
    0
    หมดอีกเยอะเลยแหละท่าน

7. podapo

podapo New Member Member

8
    1
    0
    te 71 อีกเสียงคับ

8. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    อย่าทำเลยครับ เสียดายรถ เดิมๆแชมป์3ประตูหน้ามันก็ดูดีไม่ได้ ดูขี้ริ้วขี้เหร่ อยู่แล้ว ทำดีๆผมว่ามันสวยไม่แพ้ใครหรอกครับ และก็ยิ่ง 3ประตู ยิ่งหายากด้วย วันนึงอาจจะมีคนตามหามันแบบ 86 ก็ได้นะ ถึงเวลานั้นจะทำให้กลับคืนเหมือนเดิมก็คงยาก ตามกระแสบางครั้งมันก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะออกมาดูดี อย่าไปพยามยัดเยียดอะไรที่มันไม่ใช่ไม่เข้ากับตัวมันเลยครับ ยิ่งข้ามพันธุ์ด้วยแล้วจะไปกันใหญ่ คุณค่าของมันคงหายไป รถทุกคันมันมีความสวยความลงตัวในตัวของมันเองอยู่แล้ว ถ้าแต่งมันดีๆให้ลงตัว ให้เข้ากับยุคสมัยของตัวมันเอง ผมว่าคนก็มองกันทั้งถนนแล้วครับ

ว่าง่ายๆก็สูงสุดคืนสู่สามัญ อย่าง ke 70 ที่ทำเป็นรถซิ่งยุคพาเลซ แนวretro ที่ฮิตกันอยู่นี่แหละ กับ อีกคัน ที่เอาไฟหน้า ไฟท้าย กันชน รถรุ่นใหม่มาใส่อย่างไปเอาของ ae100 หรือโซลูน่า คุณว่าคันไหนจะน่ามอง และสวยกว่ากัน

สุดท้ายท่านเจ้าของรถจะตัดสินใจอย่างไรก็ขึ้นอยู่ที่ท่านล่ะครับ

ถึงตรงนี่ ขออนุญาตเป็นหนึ่งความเห็นนะครับ และขออภัยหากความเห็นของผมอาจจะขัดใจสร้างความขุ่นเคืองนะครับ (ความเห็นแตกต่างแต่ก็ไม่จำเป็นต้องทะเลาะกัน แบบที่ผู้ใหญ่ในบ้านเมืองกำลังเป็นใช่มั้ยครับ:))

ด้วยความเคารพครับ

9. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    เห็นด้วยครับผมก็เห็นว่ารถในแต่ละรุ่นก็มีคุณค่าในตัวมันเอง หากคนที่ครอบครองรักและเอาใจใส่ และแต่งอย่างเข้าใจในตัวรถรุ่นนั้นๆครับ
    ก่อนแต่งก็ลองศึกษารุ่นรถที่เรามีก่อนครับว่าทำอะไรได้บ้าง รถรุ่นหนึ่งๆอการแต่งได้หลายๆแนวครับรถคุณอาจมีคุณค่ากว่าที่คุณคิดก็ได้นะ เชื่อในตัวคุณและตัวรถของคุณแล้วลงมือทำครับ รับรองจะไม่เสืยใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้