หาซื้อ Rip Protector กันที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย pao300ce, 26 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pao300ce

pao300ce New Member Member

19
    0
    0
    ก่อนอื่นขอสวัสดี พี่ๆ เพื่อนๆทุกท่านใน Karting Forum ด้วยครับ
    ผม เปา ครับ ด้อมๆมองๆ เข้ามาดูบอร์ด Karting Forum เกือบทุกวันครับ

วันนี้ได้เวลา มาแนะนำตัวกับทุกท่าน คือว่าผมกำลังมองหา Rip Protector เอาไว้ใส่ขับจะได้อุ่นใจว่า ซี่โครงบางๆของผมจะไม่เดี้ยงไปซะก่อน
    ปกติผมวิ่งอยู่ที่ PTT ซึ่งบางทีก้อมีขายเจ้าเสื้อป้องกันซี่โครง แต่ที่ลองไปเช็คมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ทางสนามเหลือเสื้อ size S อยู่ตัวเดียวซึ่งเล็กไปสำหรับผม
    ไม่ทราบว่าจะพอหาซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ ในกรุงเทพ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    สำหรับการ์ดอ่อนซื้อที่วัฒนาสิครับ ถ.เพชรบุรีที่ขายรถนำเข้าหน่ะครับ ลองไปถามดูมีขายครับ หรืออีกทีถ้าเป็นการ์ดแข็ง ก็ซื้อได้ที่สนามซีคอนวันเสาร์หรืออาทิตย์ครับ ลองไปถามๆช่างแถวนั้นดูครับ คนขายชื่อไซม่อน ขอให้มีความสุขกับการขับนะครับ แล้วจะได้มาแข่งกัน
    ปล.ส่งรูปการ์ดแข็งมาให้ดูครับ รับรองป้องกันได้แน่ๆ เพียงแต่ว่าเหมาะกับรถสองจังหวะมากกว่านะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2006
  3. pao300ce

19
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พี่ เต้ย...
    ไปสอยมาแล้วครับ การ์ดอ่อน OMP จาก วัฒนา ราคากำลังสวยเลยครับ

ตอนนี้ก้อได้แต่ซ้อมวิ่งอยู่ทุกวันเสาร์ ไว้ขับคล่องแล้วคงจะรบกวน ไปวิ่งดมควันตามพี่ๆนะครับ (ตอนนี้วิ่ง PTT อยู่ 33.970)
    แล้วหวังว่าคงจะได้มีโอกาสเจอพี่ๆกันบ้างนะครับ

4. a_phahon1

a_phahon1 Guest

0
    0
    0
    อยากรู้

ซื้อมาเท่าไหร่หรือครับ ว่าจะซื้อมาใส่บ้าง ช่วยบอกราคาด้วยนะครับ

5. pao300ce

19
    0
    0

ซื้อที่ วัฒนา เป็นการ์ดอ่อนรุ่นใหญ่ ราคา 2,350บาทครับ ถ้าเป็นรุ่นเล็ก ราคาประมาณ 2,100บาท มั๊งครับ

6. exxyboyz

exxyboyz New Member Member

15
    0
    0
    สู้คับ ผมก้อไล่ๆกะพี่เลย 34.5 กว่า ^^"

7. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    ของผมหายไปแย้ววววว T___T ต้องซื้อใหม่เยย

8. pao300ce

19
    0
    0
    ได้ไปลองไลน์ใหม่ PTT มาแล้วขับสนุกดีนะครับ ไม่ทราบคุณ exxyboyz ไปลองมาบ้างแล้วยัง

เสียใจด้วยคับ คุณ Kazza ถือว่าฟาดเคราะห์ แล้วเดี๋ยวก้อได้ของใหม่ๆ ซิงๆ มาแทน
    ปล. เห็นเวลาคุณ Kazza ที่ PTT แล้ว.... ขับได้เร็วมากๆคับ นับถือๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้