สอบถามอย่างเป็นทางการหน่อยครับ เรื่องอยากชุบตัว

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย psYchosis, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ตอนนี้เกิดอาการอิจฉาพี่ๆน้องที่ ES อย่างแรงงงงงงงงงงงง

เดี๋ยวนี้ทุกคันมีสีแจ่มๆและไม่แจ่ม(แต่สวยโคตร)ออกมาทั่วไป

เริ่มอยากจะทำการชุบตัวบ้างแล้ว

ตอนนี้ก็พอหาข้อมูลและสีที่อยากทำได้แล้ว มีทั้งเปลี่ยนสีและไม่เปลี่ยน(แต่เพิ่มความจัดจ้าน ดูดีมีราคี อุ๊.. ราศี)

แต่มาถึงขั้นตอนเคลมประกันแล้วอะครับ จะทำยังไงดีครับอยากเคลมแบบเนียนๆ เพราะผมคุยกับอู่ที่รู้จักกันไว้แล้ว เขาบอกว่าให้ไปเคลมมาก่อน รอบคันให้เกิน 50%

นี่แหละปัญหาจะทำยังไงดี อยากจะเคลมแล้ว พอดีว่าสร้างรอยไปเป็นอะครับใครชำนาญบ้าง หรือมีอู่ไหนบ้างที่แบบเอารถไปจอดอย่างเดียวที่เหลืออู่จัดการให้หมด ปรึกษาหน่อยครับ

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ขีดเลยครับตามฝากระโปรงด้านข้างขีดให้คล้ายกับโดนข่วนมาให้ลึกซักนิดนึงครับใช้ตะปูตัวเล็กๆก็ได้ขีดให้เป็นทางยาวๆเลยครับ

3. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ถ้าเปลี่ยนสีแล้วทำสีที่0 ก็เพิ่มส่วนต่าง ผมเคยถามจากดำเป็น น้ำเงิน
    ตัว2000 ก็ราวๆหมื่นห้าถึงสองหมื่น ประกันที่เคลมมาช่วยได้เหมือนกัน
    ครับ ว่าแต่ว่าอยากเปลี่ยนเป็นสีอะไรดีเอ่ย

4. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ประกันของบริษัทอะไรคับ

5. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    โหดจังเรยยยย .. พี่ตุ้ยยยย

มะกล้าอะ .. ฉงฉาน น้อง ขาวโบ๊ะ !!

6. psYchosis

449
    47
    0
    ส่วนใหญ่โปรเจคเปลี่ยนสีจะเป็นโปรเจคซุ่ม :D แต่เพื่อความสบายใจของผู้ช่วยตอบคำถาม เลยขอบอกแล้วกัน

แบบเปลี่ยนสีก็คงเทา Lambogini แบบเทาด้านๆไม่มีเกร็ดอะไรเลย วันนี้พึ่งหาตัวอย่างจริงเจอเป็นฝาถังขยะที่ทำงาน มันสีเทาสวยจริงๆ :D

ถ้าไม่เปลี่ยนสีก็สีนี้ แบบนี้เลยนะครับ พ่นออกมาแล้วจะได้ผิวสีแบบ ผิวส้มของ BMW เลย แถมได้ราคาพิเศษด้วย

กรุง เทพ ประ กัน ภัย ครับเบิร์ด

7. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    อยากทำเหมือนกันคับ แนะนำด้วยคับ

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ห า ไ ร ขู ด เ ล ย เ พ่ ร อ บ คั น เ ล ย

9. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    กรุงเทพเคลมง่ายครับ

ไม่มีปัญหาหรอก

เรียกพนักงานเคลมมาคุยกันเลย

เลี้ยงเบียร์ซักกะป๋อง

แล้วคุยกัน

แต่ส่วนต่างพวกภายในต้องจ่ายเองนะครับ

10. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    พี่โอ๋ครับ เรียกท่านปลา มาจัดการให้ครับ ป๋มใช้บริการของเค้ามา งานเนียนครับ คุยง่าย เป็นกันเอง

ป๋มเพิ่ม 12K อ่ะครับ ประกันวิริยะ

ปล.นึกว่าตอนนี้พี่โอ๋ทำสีแล้วสะอีก ตัวทอง โปงเงิน

หึยยยยย ทำเปงม่ะเคย แร้วเสาที่บ้านพี่อ่ะ ม่ะไหร่จารับผิดชอบ

11. psYchosis

449
    47
    0
    อยากทำแบบนี้บ้างอะครับ คุณเอก มีแนะนำไหม เพราะลำพังจะไปพูดคนเดียวนี่ไม่ค่อยถนัดคารมไม่ดี
    อีกอย่างเบียร์สองกระป๋องเลยก็ได้ ทันประกันกับคนพาไปคุย

อันก็กะว่าเป็นวิธีสุดท้าย เพราะกลัวขูดซะเกินเหตุ กลัวเสียของ อะครับ

12. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    แหมๆทำเป็นไม่เคย:cool:

13. เรียกประกัน(คนทำเคลม)มาคุยกัน2คนเรา..แล้วใต้โต๊ะสักนิดสักหน่อย(ผมก้อทำแบบนี้คับ)ดีกว่าจะไปขูดสีรถคับ..เผื่อเราขูดไม่ดีหรือว่าขูดลึกไป ช่างทำสีต้องมาโป๊ะสีเก็บรอยอีก...เสียวแทน...
    ปล.ความคิดเห็นและประสบการณ์ส่วนตัวนะคับ...เล่าสู่กันฟัง

จัดเลยคับ..รอชม

14. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    เอากระถางขูดก้อได้พี่เอายาวๆอ่า แต่อย่าลึกมากนะ ตั้งแต่แก้มหน้าถึงสเกิร์ตหลังเลย ได้แถบ 1และ

แต่เอาง่ายๆ ก้อคุยกะประกันเลยดีกว่า ให้สินสอดหน่อย อิอิ

ไม่สนสีเทาเข้มแบบ evo หรอเพ่ หุหุ

15. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    ระวังเจอ พนง.เคลม ตงฉินนะครับ

พวกไม่เล่นด้วย.....แถมส่งข้อมูลเข้า สนง.ใหญ่อีก

เด๋วนี้ประกันฉลาดขึ้นเยอะครับ ฝากระวังเอาไว้นิดนึง

โชคดีครับ............ขอให้รถออกมาสวยเหมือนที่คิดไว้นะครับ

16. psYchosis

449
    47
    0
    ข้อมูลยิ่งเยอะยิ่งกลุ้ม

17. ของผมไม่มีประกันชั้น 1 อ่ะคับ เพิ่งเอารถไปทำสีทั้งคันวันนี้เอง คับ เหลือง เบอร์สี Y66 ไม่รู้ว่า es จะออกมาหน้าตาเป็นไงสีเหลือง -*- ทางที่ดีผมว่าเรียกประกันคนที่ทำเคลมมาคุย ง่ายสุดคับ ว่าเท่าไหร่ แบบที่พี่ต้องการ

18. BLACKCIVIC

BLACKCIVIC New Member Member

84
    0
    0
    ของผมใช้วิธีมีนางนกต่อ คือผมมีพนักงานของกรุงเทพประกันภัยที่ผมต่อประกันด้วยทุกปีพอรู้จักกันบ้าง ถามแหย่เรื่องซิกแซกหยั่งเชิงดูว่าเค้าอยู่ข้างเรารึเป่า หลังจากรู้ว่าเขาอยู่ข้างเราก็ให้เค้าไปพูดกับพนักงานเคลมว่าเราอยากเปลี่ยนสี ขอเคลมรอบคัน ถ้าไม่งั้นเราจะทำให้เป็นแผลเอง คนเคลมเค้าก็โอเคครับ ผมไม่เสียตังค์ซักบาทนอกจากค่าเเอกเซป 2000 บาท เเต่เคลมได้หมดยกเว้นเสา 2 ข้างต้องจ่ายเอง แต่ตอนแรกบอกตรงๆว่ากลัวเค้าหักหลังเหมือนกันต้องวัดใจดู แต่นางนกต่อค่อนข้างไว้ใจได้ โปรเจกเลยผ่าน

19. psYchosis

449
    47
    0
    น่าจะแบบเดียวกับกับเทา Fortuner นะ
    ก็ดูๆอยู่

จากที่คุ่นคิดมา ผมกะว่าจะต่อประกันก่อน ซึ่งจะหมด ภายในสิ้นเดือนเมษา เพื่อที่จะได้ส่วนลดก่อน
    พอหลังจากต่อก็เริ่มแจ้งเคลม น่าจะไม่ทำให้มีข้อผิดพลาดอะไร อีกอย่างก็ยังแจ้งเคลมสบายด้วยเพราะไม่ต้องรีบ อย่างน้อยส่วนลดเราก็พอเอามาเป็นค่าส่วนต่างได้ :D

20. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    จัดไปเลยครับพี่ อยากเห็น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้