NV VAN อยากติด แร็คหลังคา+ติดกันชน ใช้แบบไหนดีครับ ที่ไหนดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย [email protected], 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    NV VAN อยากติด แร็คหลังคา+ติดกันชน ใช้แบบไหนดีครับ ที่ไหนดีครับ

อยากติดกันชนเพราะเพิ่งไปทำสีที่แก้มมา :O เอาให้ชัวร์ๆ สูงปิดแก้มก็ดี :D

ส่วน แร็คหลังคา มีใครแนะได้ไหมแบบไหนดีอะครับ เพื่อไว้ขนไม้ ยาวๆบนหลังคาได้มา 2500 บางตัวมันดูลู่ลมดีแต่ว่า ไม่รู้เวลาวางของจะสะดวกไหม :D เพราะ กลัวสายลัดจะรัดรำบาก :D

1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วจะขนไม้อะไรเหรอครับ รถเราไม่ได้ใว้บรรทุกหนักนะครับ ส่วนกันชนแล้วแต่เราจะเลือกครับ แต่ผมไม่ค่อยได้เห็นเอนวีติดกันชนนะครับ

2. NV VAN อยากติด แร็คหลังคา+ติดกันชน ใช้แบบไหนดีครับ ที่ไหนดีครับ ผู้รู้โปรดแนะนำ :D

เง้อ :O ขนไม้เบาไม่ได้หนักหรอกครับ แค่กะว่ามันยาวๆ หรือวพวกกระได นะครับ เลยมองหา แร็คหลังคายาวหน่อย :O ได้ราคามาแล้วระดับนึง 2500 บาท

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามนั้นครับ

4. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    รถผมไม่มีราวหลังคาอ่ะ รอผู้รู้ครับ..................................:D:D:D

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    2500 ราคา ก็กลางๆครับ แต่ดูอันที่มันยาวๆหน่อยละกัน

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืมหลังคามีราวหลังคายังครับ
    ราคาประมาณนั้นแหละครับ
    ลองถามแถวรังสิตน่าจะเยาะนะครับ

7. singcoohteam

5,303
    108
    0
    มาดูแถวๆบางนาด้วยก็ได้นะครับ

8. ไม่มีเสียงดังเวลาวิ่งนะ แร็ค

อยากได้แบบ ที่วิ่งแล้วไม่มีเสียงนะครับเห็นมียี่ห้อ (ทูเล่ไม่เอาอะแพงม๊ากๆ) เห็นมี สามมิตร กะ carry boy อะใครวิ่งแล้วเวลาวิ่งมีเสียงดังจากแร็คหลังคาแนะด้วยนะครับ ว่ายี่ห้อไหนมีแร็คแล้ว เวลาวิ่งมีเสียง กับไม่มีเสียง

9. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เดี๋ยวรอผุ้มีประสบการณ์ครับ

10. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    มีใครอยากได้ราวหลังคามั้ย ผมซื้อมากะว่าจะให้อู่สีใส่ให้ตอนทำสี แต่อู่ทำไม่ได้ เลยอดใส่ ผมละเซ็งโคด
    PMมาคุยกันได้คับ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ใครยังไม่มีติดต่อเลยครับ

12. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ช้าก่อนพี่ท่าน.........:confused::confused:...ที่ทำงานผมมีคันนึงติดกันชนท้าย...อืมแบบกลมๆนะคล้ายๆสแตนเลส...เขาเรียกว่าอะหยังก็ไม่ทราบครับแต่กันชนหน้ายังมิเคยเห็นมีไครติดเลย.............:cool::cool::cool:

13. jaturong03

2,084
    91
    48
    ราวหลังคาของแวนหรอครับ มีรูปไหมครับ

14. YAmodels

117
    1
    0
    ขอกลับไปถ่ายวันนี้นะหาซื้อก็ยาก อู่ดันทำไม่ได้อีก ผมละเซ็งเลย ต้องพ่นสีหน่อยนะ สีมันถลอกอู่เก็บไม่ดี

15. singcoohteam

5,303
    108
    0
    สงสัยต้องรื้อหนังหุ้มแล้วค่อยติดได้อ่ะครับ

16. YAmodels

117
    1
    0
    รูปมาแล้วคับ อู่เก็บไม่รักษาเลยเป็นรอย
    แต่แค่ขัดๆก็หมดแล้วล่ะ
    ยังไงๆก็ต้องทำสี

17. YAmodels

117
    1
    0
    รูปมาแล้วคับ อู่เก็บไม่รักษาเลยเป็นรอย
    แต่แค่ขัดๆก็หมดแล้วล่ะ
    ยังไงๆก็ต้องทำสี
    อยู่แถวบางใหญ่ นัดดูของได้นะ

18. bigbonus5

bigbonus5 New Member Member

6
    0
    0
    อ๋อตัวนี้ผมมีติดมากะรถอะ แต่จะแร็คที่จะซื้อนะมันวางบนตัวนี้อะครับ วันก่อนไปดูของใหม่ carry boy cb-550 แบบ 1.6 เมตร ok ดีนะพี่น้อง ราคา บางทีให้ไว้ 3,800 ที่แครี่บอยท่าพระนะ แต่ไปถึงมีคนมาติด ของเรียนแบบทูเร่ ลองคุยดู เห็นเค้าว่ามันจะกรอบ นะครับ ของแครี่บอยนะ ลองสืบดูแล้วกันนะครับพี่น้อง NV ส่วนตรง carry boy ปิ่นเกล้า ให้ราคาผมตั้ง 4500 แนะ .. พลาสติกก็กลัวว่าอีกหน่อยจะกรอบด้วยหล่ะ ..เลยออกมาก่อน หาข้อมูลอีกรอบ ก่อน อ๋อ ของเรียนแบบทูเร่ ราคา 5พันกว่าอะ .... คนที่มาติดเรียนแบบทูเร่เค้าบอกผมเองนะครับ แบบกระซิบว่า เนี๊ยเคยติดแล้วมันกรอบพลาสสติกนะ ... ถ้ามเด็กในรานก็ไม่เต็มปากว่า จริงหรือมั่วชัวร์หรือไม่ เห็นบอกว่าประมาณ2 ปีอาจกรอบ อะ เจอแบบนี้ ผมก็ขอคิดทบทวนหน่อยหล่ะ ... อีกอย่างเป็นเกร็ดความรู้ให้เพื่อนๆนะครับ คือเวลาขับเร็วๆ ของเรียนแบบทูเร่ หรืออะไร ที่ว่ามีเสียง หรือ แม้แต่แครี่บอย ให้ลองหาอะไรมาปิดตรงรูสไลด์ ดูนะครับเห็นเค้าบอกผมแบบนั้นนะ ลองทำกันดูนะครับ ... จริงหรือมั่วชัวร์หมือนไม่ มาบอกกันด้วยนะ ... แล้วมาโพสด้วยว่า หาที่ปิดรูนั่นได้ที่ไหนอะ :D ... [email protected] มาเล่นบ้างไม่มาบ้างนะครับ งานเยอะม๊ากๆ สมาชิก NV VAN ครับ ยังไม่มีหมายเลขนะ ยังสมัครไม่ค่อยเป็น ก็ คุยผ่าน msn มาเลยแล๊ะกันนะ ... ใครขาย แร็ค หลังคาก็ msg มาแป๊ะหน่อย ไม่เอาแครี่บอยนะ

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แล้วแบบอลูมิเนียมไม่มีเหรอครับ

20. bigbonus5

bigbonus5 New Member Member

6
    0
    0
    เจอแบบ 1x1.6 5พันกว่าที่แครี่บอยปิ่นเกล้า :O เด๋วไปหาแถวราชพฤกษ ดีก่า 2.5พัน :O อิอิ ... หรือไม่ดูไปก่อน อิอิ ... ใครมีของเรียนแบบ ทูเร่ 1.6อย่างต่ำ x1 เมตร แนะด้วยนะครับพี่น้อง ที่ [email protected] นะ

21. singcoohteam

5,303
    108
    0
    มือสองเดี๋ยวนี้ก็มีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้