มือใหม่มากๆคับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยคับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย IaI_tum, 16 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. IaI_tum

IaI_tum New Member Member

7
    0
    0
    :) ผมชื่อตั้มคับเริ่มเล่นรถคาร์ทได้ไม่นานคับคือว่าตอนนี้อยากจะซื้อรถสองจังหวะซักคันเป็นของตัวเองบ้างคับอยากให้พี่ช่วยแนะนำว่าจะหาซื้อที่ใหนบ้างคับปรกติตอนนี้เล่นอยู่ที่พัทยาคับบางทีก็ที่mslคับและถ้าพี่ๆมีเทคนิคการขับดีๆช่วยแนะนำผมบ้างนะคับเผื่อว่าเวลาพวกพี่ๆซ้อมกันจะไปขอแจมด้วยคับขอบคุณคับ :)

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0

หวัดดีครับ..ยินดีที่รู้จัก...ต้องลองตั้งงบประมาณมาดิครับ อยากเล่นรถใหม่ หรือ เก่า ถ้าเล่นใหม่ๆ ราคากำลังดี ทางเรามี เฟรม CRG ใหม่ๆ เครื่อง ROTAX มีทั้งเก่า และ ใหม่ครับ สนใจมาคุยกันได้ครับ ที่ MSL ส่วนอื่นๆนั้น มีหลากหลายให้เลือกเล่นครับ :D :D :D

3. IaI_tum

7
    0
    0
    งบประมาณก็คงประมาณรถที่ขายอยู่ที่mslคับและถ้าผมสนใจจะเข้าไปดูไม่ทราบว่าพรุ่งนี้ว่างใหมคับพอดีตอนนี้อยู่รังสิตพอดีคับอยากจะทราบรายละเอียดด้วยครับไม่ทราบว่าผมจะติดต่อพี่gai08 ได้อย่างไรคับขอบคุณครับ

4. ใช่คนที่ขับ c r v สีดำหรือเปล่าครับ

คือผมพึ่งไปขับมาเมื่อวันจันทร์ที่แล้ว ที่พัทยาไปกับแฟนที่กำลังสอนไลส์แฟนอยู่ ไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่า เพราะกลับมาผมก็ซื้อเลยหนึ่งคัน ถ้าสนใจอยากซื้อก็ เมล์มาถามได้ครับเพราะรุ่นพี่ เล่นอยู่แล้วก็ขายไม่แพง เพราะงบน้อยเหมือนกันครับ A31REDDEVIL@YAHOO>COM

5. ใช่คนที่ขับ c r v สีดำหรือเปล่าครับ

ผมที่เล่นกับแฟนขับCRVสีทอง

6. IaI_tum

7
    0
    0
    ใช่คับพี่เอกผมชื้อตั้มครับวันนั้นผมขอโทษที่ไม่ได้ไปทักทายนะครับ ใช่ครับตอนนี้อยากได้มากเลยครับพี่กำลังหาที่ซื้ออยู่ครับพี่แล้ว วันนี้ผมก็ไป msl มาคับถ้าพี่มีรูปกับราคาก็รบกวนลงรายละเอียดด้วยนะคับหรือว่าถ้าพี่มีเบอร์โทรติดต่อผมก็จะเดินทางไปดูก็ได้ครับเผื่อว่าเราอาจจะมีโอกาสได้ไปซ้อมกันอีกครับ ขอบคุณครับ

7. ยังไงตั้งในส่วนของเรื่องราคา และชอบเล่นแบบไหน

ถ้างบปะมาณหกหลักแนะนำ แฟรม biral ครับเพราะเป็นเฟรมรุ่นที่เข้า ออกโค้งง่าย ส่วนเครื่องแล้วแต่ความชอบ และสะดวกสบายครับ แรงๆก็ อินเตอร์คอนรอบใช้ได้สูง แรมพาทก็ดี โรแทค125 คนก็เล่นกันเยอะ สรุปแล้วแต่ความชอบบุคคลครับ แต่ละยี่ห้อมีจุดดีจุดด้อยไม่เหมือนกันครับ ผมเองเพิ่งมาซื้อหลังจากเจอกันครั้งนั้นครับ อาสัยได้คนที่เล่นอยู่แล้วแนะนำ และให้ทดลองขับ เฟรมแต่ละยี่ห้อครับ สรุปสำคัญเลยคืองบประมาณครับ โทนี่คาร์ท ก็โอเคครับ ขออย่างเดียวอย่าซื้อเฟรมแข่งที่คดแล้วนำมาแก้ไขแล้วกัน ราตาจะถุกแต่คุณภาพก็จะสู้เฟรมปีเก่าที่ไม่เคยชนไม่ได้ครับ และผมเองก้ไม่ได้มีรถขายแต่แนะนำให้ได้ครับ 01 3 666 881

8. IaI_tum

7
    0
    0
    งบประมาณนั้นก็คงอยู่หลักหกต้นๆคับพี่ส่วนเฟรมที่อยากได้คือเฟรมที่เข้าออกโค้งง่ายและเร็วคับประมาณนั้นครับแล้วยังไงเด๋วผมโทรไปหาพี่ดีกว่าครับถ้าว่างผมจะได้รีบเข้าไปดูเลยคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

9. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    ว่างๆไปขับกันได้ครับ

10. IaI_tum

7
    0
    0
    ok leii kub เมื่อไรนัดกันได้คับที่สนามแอนดี้นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้