ช่วยแก้ปัญหาไฟหรี่ในไฟใหญ่หน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย tada_r, 18 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    พอดีไปซื้อชุดไฟหรี่ในไฟใหญ่ที่วรจักรมาอ่ะครับ แบบ 80 บาทอ่ะที่มันเป้ฯแบบแผ่นเหล็กบางๆแล้วเอามาสวมกับหลอดไฟเดิมอ่ะ พอติดแล้วสวยดี แต่พอใช้ไปสักพักสวยไฟละลายฟิวขาดหมดเลยมาสองรอบแล้วขับรถกลับบ้านกลางคืนตูดำมาสองรอบแล้วเสียวโคตร ช่วยหาวิธีแก้เรื่องสายไฟหน่อยครับ

2. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    รถก็แสนแพง ไม่น่าเลย

3. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    ขอบคุณครับ

4. exa

exa New Member Member

4
    0
    0
    แต่ก่อน ผมใช้ท่อหดอ่ะหุ้มสายไฟไว้ หุ้มหลายชั้นหน่อย รับรองไม่มีละลาย แต่ตอนนี้ถอดออกและ เพราะใส่ซีนอนแล้วมันติดหลอดอ่ะ

5. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    บากแป้นหสอดไฟ ให้สายไฟของไฟหรี่ลอดผ่านได้

6. Pk300

Pk300 New Member Member

4
    0
    0
    ไปซื้อปลอกสายถักผ้าทนความร้อน ร้านอยู่แถวคลองถม อยู่บนเจริญกรุงคับ ลองเดินหาดู อธิบายไม่ค่อยถูก เป็นร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้า เมตรสิบกว่าบาทคับ

7. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    ท่อหดอีกเสียงครับ หุ้มไว้ครับไม่ละลายแน่นอน ยิ่งร้อนยิ่งแน่น..

8. onzon

onzon Guest

0
    0
    0
    ปลอกกันความร้อน จะหนาและทนกว่าท่อหดครับ เพียงแต่โดนความร้อนแล้วไม่หด ร้านขายใบพัดลม ที่บ้านหม้อ มีขายเส้นละ10บาท (1เมตร) เลือกขนาดที่สายร้อยผ่านได้พอดี รู้สึกว่าจะเรียกกันว่าปลอกกันช๊อต แล้วบากที่แป้นของหลอดไฟ ให้สายไฟที่สวมปลอกลอดออกมาโดยไม่ถูกกดทับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้