แปลงบัลลาส nissan ไปใช้กับ XENON H4 ยังไงครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย vampire258, 25 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แปลงบัลลาส nissan ไปใช้กับ XENON H4 ยังไงครับ

ใครทำเป็นบ้าง

มันมีสายออกจากบัลลาส

มา 3 เส้น

2. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    มีรูป หรือสีของสายมั้ยครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รูปคัรบ สายเหลือง ส้ม น้ำตาล

mitsushita Ver3

4. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    รุ่นนี้เป็นของ เทียน่า คับ เราจะตัดปลั๊กไม่ได้นะคับ เพราะว่าในปลั๊กจะมีวงจรอยู่ ถ้าจะใช้ เราต้องเอาสายไฟมาบักกรี ที่ปลั๊กเอาคับ ตรงกลางของปลั๊ก เป็น+ ริมเป็น- พอบักกรีเสร็จ ก็เอาซีรีโคนพอกปิดทับเลยคับกันไฟรั่วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้