จะติดSUB ยังไงดี

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย mee_sut, 8 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mee_sut

mee_sut New Member Member

3
    0
    0
    รถไปติดตั่งแก๊สมาครับ ไม่มีพื้นที่จะติดตั้งSUB ใครพอจะมีวิธี แนะนำหน่อยครับ:)

2. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    ด้านข้างไงจะซ้ายจะขวาก้อเลือกเอาครับ

3. VeeKung

VeeKung New Member Member

37
    2
    0
    ถ้าไม่ได้เอาไปเปิดอัดข้ามสี่แยก ผมว่าลองหาซับแบบท่อ หรือพวกซับที่มีแอมป์ในตัวก็น่าจะokแล้วหล่ะครับ ขนาดมันไม่ใหญ่มาก เอาวางไว้หลังเบาะคนขับก็ได้ครับ

4. VeeKung

VeeKung New Member Member

37
    2
    0
    แต่ถ้าจะเอาไปอัดลั่นสี่แยกก็คงต้องรื้อเบาะหลังตีดูให้เต็มเลยอ่ะ

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0

ตามนั้นคับ ติดได้อยู่แล้วคับ

6. mee_sut

3
    0
    0
    ด้านข้างมีเพาเว่อร์อยู่แล้วครับ สองข้างเลย

7. Robin

1,612
    45
    0
    เอาพาวเวอร์มาไว้ในรถดีมั้ยคับ แล้วเอาซับมาไว้ตรงนั้นน่าจะดีนะคับ เพราะว่ามีถังแก๊สมันก็หมดเนื้อที่ไปเยอะแล้วคับ

8. mee_sut

3
    0
    0
    แล้วคุณภาพเสียงจะดีไหม

9. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    รถติดแก๊สเหมือนกันถัง58ลิตร ใช้วิธีตีตู้ซับแบนพาส(แบบย่อๆ) ใช้ขั่วเสียบสายลำโพง เวลาขนของเยอะก็ถอดขั่วสายแล้วยกตู้ออก

หรือถ้าพื้นที่ไม่เยอะก็ต้องแขวนลอย แต่เสียงจะไม่ตึ๊บเท่าตีตู้นะ

10. Robin

1,612
    45
    0
    เสียงก็โอเคล่ะคับ เพราะว่าอย่างน้อยมันก็ยังมีตู้เล็กๆ แต่ผมว่าถ้าจะให้มันดีเหมือนตู้เปิดหรือตู้ปิดหรือแบนด์พาสที่ตีกันแบบไว้ท้ายรถทั่วๆไป คงไม่เหมือนคับ เพราะว่าแค่ระยะทางที่เสียงเดินทางก็ต่างกันแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้