focal A , V1 , V2

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย biggs, 15 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. biggs

biggs New Member Member

7
    0
    0
    พี่ๆครับ ลำโพง 6"แยกชิ้น Focal A , V1 , V2 เสียงต่างกันมากไหม ในด้านรายละเอียดของดนตรี ความชัดเจนของเสียงร้อง เสียงแหลม แล้วเทียบกับ Hertz hsk 165 รายละเอียดของดนตรี ความชัดเจนของเสียงร้อง ตัวไหนจะดูได้เปรียบกว่ากันครับ จะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ ให้ได้เสียงถูกใจและเข้ากันระบบที่มีอยู่ ขอบคุณมากครับ (ในชุดมี Front Pio 7650 , Amp Aczon Intouch 4ch , Sub Kicker comp c10ตู้ปิดหันออกท้ายรถ)

2. dzire

dzire New Member Member

12
    0
    0
    Focal A , V1 , V2 แทบจะไม่ค่อยต่างกันครับ

A ใสกว่าแต่ทุ้มน้อยกว่า V
    V ทุ้มกว่าแต่ใสน้อยกว่า A

*แต่ต่างกันน้อยมากๆต้องฟังเทียบกันดีๆ แต่ถ้าเป็นผมชอบ A เพราะถ้าเรามีซับอยู่ด้วย V จะทุ้มมากเกิน

3. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ผมใช้ ทั้ง 2ยี่ห้อเลยนะครับ คู่หน้า focal k2p คู่หลัง Hertz Hsk 165 ตัวหลังนี้จะเน้นเสียงกลาง นะครับ ผมว่าท่าเทียบกับรุ่นที่คุณพูดมา Hertz ตัวนี้ได้เปรียบนะครับ ในความคิดผมนะครับ focal มันจะเน้น ความสด ของเสียง จัดจ้านนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้