เปลียบเทียบความคุ้มค่าการเอาโคมเดิมทำโคมดำมุมส้มกับเอาซื้อโคมมือสองไปทำ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย room9, 19 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. room9

room9 New Member Member

14
    0
    0
    [COLOR="Red"]ตามที่ที่ตั้งหัวข้อนะครับพอดีไปเจอโคมมือสองเฉพาะโคมนะครับราคาพันกว่าบาทนะครับเลยคิดจะซื้อมาทำโคมดำมุมส้มนะครับแพงไปไหมและอีกเรื่อง
    คือราคาโคมดำมุมส้มนะ 700 บาทต่อคู่หรือข้างครับของความเห็นหน่อยถ้าใครสนใจได้นะครับไปเจอมาหลายโคม[/COLOR]
    รม....สุพรรณ

2. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ผมว่าถ้าเสียดายโคมเดิมไม่อยากแกะ ก็ซื้อมือ 2 มาทำก็ได้นะคับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า โ ค ม เ ดิ ม รั่ ว ก้ อ เ อ า ไ ป ทำ ก้ อ คุ้ ม คั บ

4. room9

14
    0
    0

5. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    เป็นคู่ไม่น่าแพงแล้วแต่สภาพ

6. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ถ้าได้สภาพดีๆ ราคาพันต้นๆก็ไม่น่าแพงนะคับ

7. ToR79

ToR79 New Member Member

24
    2
    0
    เก็บของเดิมไว้ดีกว่าครับ เพราะราคาโคมมือสองไม่ค่อยแพงเท่าไหร่ (ราคาน่าจะประมาณ 1000-1500) แต่ควรจะดูความขุ่นของเลนส์ ด้วยนะครับว่าเท่ากันทั้งสองข้างหรืไม่ รวมไปถึงหน้าเลนส์ด้วยว่าขัดมาหรือป่าว..:D:D:D

8. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ทำโคมเดิมดีกว่า เพราะถ้าคุณเก็บของเดิมไว้ เดี๋ยวก็รู้สึกเกะกะอีก ต้องเอามาขายทิ้งอยู่ดี อีกอย่างคิดในแง่กลับกัน ถ้าโคมมือสองราคาไม่แพงเกิดต่อไปอยากเปลี่ยนค่อยขายอันที่ไปทำมาแล้วทิ้ง แล้วซื้อเดิมๆ ตอนนั้นก็ยังไม่สาย

9. room9

14
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆๆความคิดเห็นมากนะครับ......รม สุพรรณ

10. unicorn_mortalone

unicorn_mortalone New Member Member

5
    0
    0
    เออ.... ไปเจอโคมนี่ใหนอ่ะคับ ช่วยบอกทีเน้อ Thx ล่วงหน้า

11. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    ขัดมากับไม่ได้ขัดต่างกันตงไหนหรอครับ มีวิธีสังเกตซื้อโคมมือ 2 มั้ยครับ กำลังหาซื้ออยู่ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ToR79 ถูกใจสิ่งนี้
  12. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    หุหุ เก็บข้อมูล

13. ToR79

ToR79 New Member Member

24
    2
    0
    จริงๆ แล้วก็ไม่มีอะไรมากครับ แค่ดูที่หน้าเลนส์ว่ามีรอยเหมือนใช้อะไร:D:D:D:Dขัดมาหรือป่าว ซึ่งโคมที่ขัดมาจะใสไม่เท่ากันโคมเดิมครับ

14. room9

14
    0
    0
    สุพรรณครับอยากได้เดี๋ยววันหลังถ่ายรูปมาให้ดูสภาพดีมากเป็นร้านเล็กๆๆเข้าว่าไปประมูลมาจากประกัน
    ผมก็ว่าจะเอาเหมือนกันว่าจะเอามาทำมุมส้ม แต่รอเข้า กทม. ก่อนค่อยแวะไปเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้