น้องใหม่แนะนำตัว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jethisashi, 6 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jethisashi

jethisashi New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีคับ พอดีผมเป็นน้องใหม่ ชื่อ jet น่ะคับ พอดีกำลังจะซื้อรถ nv มือ 2 ต่อจากญาติ (อีกเดือน 2 เดือนนี้แหล่ะ) แต่ผมเองก็ยังใหม่กับเรื่องพวกนี้ ก็เลยอยากให้พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดนี้ช่วยแน่ะนำด้วยน่ะ ครับ (ในส่วนที่คิดว่ามือใหม่ควรรู้เบื้องต้น) รวมถึงส่วนที่ควรทำ ,ไม่ควรทำในบอร์ดนี้ด้วยน่ะคับ ถือว่าผมมาแนะนำตัวให้รู้จักน่ะคับ แล้วจะเข้ามาศึกษาหาข้อมูลในบอร์ดนี้บ่อย ๆ หวังว่าคงจะกรุณากันด้วยน่ะคับ

ในส่วนของรถ (คือยังไม่เห็นคันจิงน่ะ แต่อา confirm เพราะไปดูมาแล้ว) เป็นตัว queencab เกียร์ธรรมดา กระจกหมุนมือ ไม่มี carryboy แต่สภาพเดิม ไม่เคยทำอะไรเลย เพราะจอดไว้เฉย ๆ เอาออกมาสตาร์ทประจำ ขับวอร์มเครื่องตลอด ข้อมูลแค่นี้น่าจะเป็นรุ่น+ปีไหนอ่ะคับ แล้วดีไหม

แล้วอยากจะใคร่ถามผู้รู้ด้วยเลยดังนี้
    1. ตัวนี้ติดแก๊ส LPG ได้ไหม
    2. อ่านเค้าว่ารุ่นนี้เป็นไฟแบบบุ้ม (เค้าเรียกกันงี้ใช่ไหม) ถ้าจะเปลี่ยนไฟป็นแบบเหมือนรุ่น wingroad (ที่เป็นตายาว ๆ) สามารถทำได้ไหมคับ แล้วราคาแพงไหม
    3. กระจกสามารถเปลี่ยนเป็นกระจกไฟฟ้าได้ไหม + แพงไหมคับ
    4. ถ้าจะติด carryboy ให้เหมือน wingroad จะสามารถทำได้ไหม + แล้วจะยังมีขายที่ไหนไหมคับ

รบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้กระจ่างที เพราะคงต้องศึกษาอีกมากเลย ยังไงขอบคุณผู้รู้ทุก ๆ ท่านที่ช่วยตอบน่ะคับ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ยินดีที่ได้รู้จักครับผม เดี๋ยวรอผู้รู้ถ่องแท้มาตอบครับ แป๊บเดียว

3. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ ที่ถามาทุกทุกข้อ รถคุณJet ทำได้หมดล่ะคร๊าบ แต่รายละเอียดปลีกย่อย ต้องรอพี่ๆเค้ามาตอบนะคับ

หรือไม่ก็ หาอ่านในกระทู้เก่าๆได้เลยครับ มีคำตอบสำหรับทุกคำถามเลยนะครับ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ยินดีต้อนรับสู่ NV Club นะครับ เราอยู่กันแบบพี่ๆน้องๆอ่ะครับ

1.ติดได้ครับ
    2.ไฟเบ้า เปลี่ยนได้มีสองแบบหลักๆ
    - ซื้อหน้าตัดบางมา แล้วก็มาดัดแปลงใส่
    - ซื้อแก้ม+ไฟหน้าไฟเลี้ยว+กระจัง+กันชน
    3.ทำได้
    4.ทำได้ ติดต่อ carry boy ใกล้บ้าน (ไฟเบอร์รุ่นนี้มือสองหายาก)

ราคาเดี๋ยวรอพี่-น้องท่านอื่นมาช่วย...:D

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามนั้นครับ.......ทำได้ทุกอย่าง NV
    ของเขาดีจริงๆนะ:D:D

6. poppytown

poppytown Member Member

407
    8
    18
    (^Q^)

7. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ยินดีจร้าาาาา

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อิอิอิ ราคาก็หลายอยู่ครับ
    ชุดแก๊สก็ ปามาณ สองหมื่นครับ
    ชุดไฟหน้า จากเบ้ามาเต๊ม ก็เตรียมไว้ซัก หกพัน เผื่อเหลือเผื่อขาด
    ชุดกาจกมองข้าง ไฟฟ้า คู้นึงก็ปามาณ พัน นึงครับ ส่วน สวิทซ ก็ สอง ร้อยถึง ห้าร้อย แล้วแต่ ของ
    ส่วน ชุดหลังคา ก็มือสองหายากนิดนุงครับปามาณ แปดพัน ของใหม่ก็สองหมื่น หนืดๆ ..
    จบข่าว คริคริคริ

อยากได้อะไรโทรมาครับ เดี๋ยว จาดให้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  9. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ยินดีต้อนรับล่วงหน้าเลยคร๊าบบบ

ได้รถม่ะไหร่ ก้อโพสรูปให้ดูบ้างนะครับ

อิ ๆ ๆ

10. ทามอารายด้ายบ้างงงงงงง........เสี่ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเฮงงงงงงง............เอ็กกกกก :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek: หาหญิงให้เจ้าของมัยด้ายม้ายยยย :eek::eek::eek:

แต่ที่ทำมะได้ ( บ่อย )คือค่าซ่อมละม้างครับ ของผมซื้อมือ 4 มาไม่ได้แตะกับเครื่องเลย แค่ดูแลของ(เหลว)ให้ดี นอกนั้นก็เปลี่ยนยาง เปลี่ยนกรองครับ

11. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถ้ากระจกไฟฟ้าแนะนำเอาประตุนอกมาใส่เลยครับคู่ละ
    6000 บ.
    ส่วนหน้าตัดแปลงใส่ก็ 6000 บ ค่าตัดแปลงอีก 3000 ครับ
    ติดแก๊สได้ครับระบบดูด อยู่ไม่เกิน 17500 บ ถัง 58 ลิตร มีแลมด้า
    ถ้าหัวฉีด ag อยู่ที่ 30000 บ
    ถ้าหัวฉีดของ autonik อยู่ประมาณ 32000 บ ครับ

12. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    1 2 3 4
    ตามข้างบนเลยคับ พี่ - น้อง :D

ยินดีต้อนรับค๊าบ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยินดีด้วยครับที่จะมีรถเอนวี

ยินดีด้วยน่ะครับ ทีใส่หลังา หล่อขึ้นอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้