เปลี่ยนล้อ17นิ้วมาโช๊คเสียเครมได้ไหม

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย นิวแจ๊ส, 11 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    รอผู้รู้และวิธิที่เคยเครมกันได้ ล้อเดิมขายไปแล้นนอ่ะ มีวิธีพูดกับศูนย์ไหมครับ

1. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ยากคับ นอกจากต้องรุจักกะคนในศูนย์อะ

อะไรที่ไม่เหมือนเดิม ศูนย์ก้อบอกไม่รับประกันแล้วล่ะ

2. ซัดดำ

ซัดดำ New Member Member

21
    0
    0
    ถ้าโช๊คเป็นโช๊คเดิม สปริงเดิมไม่เคยดัดแปลง ผมว่าศูนย์ใหนก็เคลมได้นะไม่เกี่ยวกับล้อหลอก หรือลองมาที่บางบอนซิ....

3. takky_relation

takky_relation New Member Member

17
    0
    0
    ลองดูครับ อันนี้ไม่แน่ใจจริงๆ เพราะบางทีเปลี่ยนล้อมา มันก้อโบ้ยไปซะว่าดัดแปลงสภาพรถละค๊าบบ

4. ลองแล้วคืออะไร ที่เราไม่ได้เปลี่ยนแปลงมายังรับประกันเหมือนเดิมครับ...ค่อยๆคุยกับทางศูนย์ นะครบ

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ไม่งั้นก็ยืมล้อเดิมเพื่อนมาใส่แล้วค่อยเอาไปเคลม :D:D:D:D:D

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ล้อมันเกี่ยวเนื่องกะช่วงล่างด้วยยังไงล่ะคับ สมมติล้อใหญ่ขึ้นความแข๊งกระด้างก้อมากขึ้น อาจจะส่งผลให้โช้คช่วงล่างทำงานหนักขึ้น ถ้าเปลี่ยนล้อแต่ไซส์เดิม อันนี้ไม่มีปัญหาแน่นอน

พอดีผมเคยจะเคลมแล้วเจอแบบนี้น่ะคับ หรืออาจจะแล้วแต่ความงี่เง่าของช่างแต่ละศูนย์ด้วยมั้ง เคยอยู่ที่นึง เจอแค่น๊อตล้อมิเนียมบอกให้ใช้มือขันนะเด่วพัง ต่อหน้าก้อเอามือขัน พอหันหลังเดินปุ๊ปใช้ปืนยิงทันทีเลย

สรุปน๊อตพัง โทดเราด้วย ว่าห่วยเอง

ส่วนเรื่องศูนย์บางบอนเนี่ย ถ้าเผอิญผมไม่รุจักกะคุณแอร์ A-I-R ที่เปนคนในนั้น ช่วงล่างผมที่มีเสียง ก้อคงไม่รุหรอกว่าเปนเพราะอะไร ก่อนหน้านั้น เจอช่างแต่ละคนส่ายหน้าหมด ไม่ยอมทำซักคน อ้างโน่นนี่ ให้ทิ้งรถครึ่งวัน สุดท้ายพอไปเอา ไม่ได้ทำ แล้วอ้างเรื่องว่าน๊อตไม่ดี และรถไปดัดแปลงมา สรุปผมเสียเวลาไปวันนึงเต็มๆฟรี

7. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    เปลี่ยน แม็ก โช๊ค สปริง แต่ลูกปืนล้อหลังแตกเคลมได้อะครับบบ ศูนย์นวมินทร์ ..

ทีแรกกะจะไปเบิกลูกปืนใหม่เลย แต่ช่างทีดูเรื่องอะไหล่เค้าว่าไม่ถึง 3 ปี เสียยังงี้เคลมได้ครับบบบบ
    แต่ว่าช่างต้องเทสก่อน ซึ่งเค้าเอาเข้าไปเทสในศูนย์แล้วบอกไม่เสีย เราเลยบอกไปว่าวิ่งที่ 140 แล้วมันถึงจะดัง
    ตอนแรกจะให้ทิ้งรถไว้ลอง ใครจะทิ้งไว้ให้ละครับบบบบบบบบบบบบ เลยบอกมีช่างว่างมั้ย ไปนั่งรถเล่นกัน
    ก็พาไปนั่งรถเล่นบนทางด่วนซักพัก ก็ตกลงว่าเสียจริง ก็ทำเรื่องเคลม แต่ของเคลมกว่าจะมาก็เป็นอาทิตย์เหมือนกันครับบบบ

ลองคุยกับศูนย์ดูก่อนละกันนะครับบบบ ลองเอารถเข้าไปเลยครับบบบบบบ ลองดูหลายๆๆ ที่ครับบบบบ
    เพราะศูนย์นวมิทร์ก็ไม่ใช่ศูนย์ที่ผมเอาเรถเข้าเช็คประจำหรอกครับบบบบ แต่ชอบมาสั่งอะไหล่ที่นี่ เพราะมักจะได้เลยอะครับบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้