กลับมาทักทายคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย bombom69, 5 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bombom69

bombom69 New Member Member

40
    0
    0
    หายไปทำรถมาคับ เปลิยนแร็ค ตั้งคาบู แต่ตอนนี้ยังหายางแท่นเครื่องอยู่คับ หาไม่ได้ซักที ใครพอทราบบ้างว่าที่ไหนมีคับ ราคาประมาณเท่าไหร่คับ:sad:

2. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    ของไต้หวันได้ไหม คับ ถ้าได้ ร้านอะไหล่รถทั่วไปมี หรือจะเปง ร้าน บางไผ่ อะไหล่ ยนต์ สาขาเต็มบ้านเต็มเมืองเลยคับ รับรองมีของแน่นอน

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    บอม แร็คได้มาราคาเท่าไหร่ ซ่อมหรือเปลี่ยนเชียงกง

4. bombom69

40
    0
    0
    เปลี่ยนมาคับ 6500 ค่าแรง 500 อาการสั่นช่างเค้าตั้งคาบูให้ใหม่ เปลี่ยนหัวเทียนเปลี่ยนกรองอากาศ คับ แล้วร้าน บางไผ่ อะไหล่ ยนต์ มีสาขาแถวลาดพร้าวป่าวคับ

5. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    กรองอากาศเดิมๆ ติดรถ มันราคาเท่าไหร่อ่ะครับ ว่าจะเปลี่ยนอยู่ ขับมายังไม่เคยเปลียนเลย อ่ะ

6. bombom69

40
    0
    0
    300 บาทคับ ร้าน ส.รุ่งโรจน์ วรจักร คับ อะไหล่ฮอนด้าใหม่ถูกสุดในแถวนั้นแล้วคับ

7. กรองอากาศของเทียบก็ร้อยกว่าบาทอะอุ้ย.............:)

8. bombom69

40
    0
    0
    ยางแท่นเครื่องราคาเท่าไหร่ พอรู้มั๊ยคับ ทั้งใหม่ ทั้งมือ2

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เห็นราคาแร็ค แล้วน่ากลัวมากเลย..............ปล่อยให้มันรั่วต่อไป.........ขยันเติมน้ำมันพาวเวอร์หน่อย

10. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อะ ของผม ก็ รั่วคับ ตอนนี้ ก็ เริ่มกลับมารั่วเยอะขึ้นอีกแล้ว ชักรำคาญ แต่คงต้องใช้ มุขป๋าน้องไปก่อนคับ

11. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ยางแท่นเครื่องของใหม่แพงนะ จำได้ว่าแพง มือสองก็ยังหาได้อยู่ตามร้านใหญ่ๆ แต่ต้องเอาของเก่าเราไปเทียบด้วยกันพลาด ราคา 1 ตัว 3 - 5 ร้อยนะ แล้วแต่ต่อรอง แต่รถผมใช้วัสดุพิเศษเค้าเรียกกันว่า ซุปเปอร์เลน แข็งกว่ายูรีเทนมาก ผมเปลี่ยนทุกจุดเลย แข็งสะใจ แต่ขับสบายนะ ยกเว้นตอนจอดกับอยู่ที่(สั่นสะเทือนไปทั้งคัน) แต่ถ้าจะเปลี่ยนในบางจุดผมว่าดีนะ เช่น ยางแท่นเครื่องบน กับแท่นเครื่องหน้า ส่วนนี้จะขาดบ่อย

12. bombom69

40
    0
    0
    ขอบคุณค๊าบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้