พวงมาลัยกลมแต่มีเฉื่อนด้านล่างดีไหม?,แล้ววิธีทำให้เรารู้องศาล้อมีไหม? เพราะต้องถอยรถในที่แคบๆบ่อยอะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bigbonus5, 26 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigbonus5

bigbonus5 New Member Member

6
    0
    0
    พวงมาลัยกลมแต่มีเฉื่อนด้านล่างดีไหม?,แล้ววิธีทำให้เรารู้องศาล้อมีไหม? เพราะต้องถอยรถในที่แคบๆบ่อยอะ

แล้วพวงมาลัยต้องไม่บังไมล์นะครับควรมีขนาดเท่าไหรดีอะ แล้วของมาตราฐานเค้าใช้เท่าไหร่นะ ... อ๋อมีใครรู้ว่าที่ไหนมี
    พวงมาลัย NV VAN ขายแนะหน่อยนะครับ หรือใครขายก็ยินดีซื้อนะครับ แล้วเอาแบบมี 2 ปุ่มเลยดีม๊ะ จะได้มีแตร 2 ระดับ :D

2. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    พวงมาลัยมาตฐานก็ 14" นะครับ เท่ากับของติดรถเลย ถ้าจะเปลี่ยนก็ซื้อตามร้านของแต่งได้เลยนะคับ เลือกเอาตามที่พี่จับถนัดเลย

รอพี่ๆท่านอื่นมาให้ข้อมูลเพิ่มต่อนะคร๊าบบเรื่ององศาล้อ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่โบนัส มามิตติ้งดีก่าครับ มาลองนั่งดูเลย พี่ชอบคันไหนพี่ถอด ไปเลยครับพี่น้องเราจัยดี

อิอิอิอิ ส่วนผม แอบหลังกองถ่าย คริคริคริคริ

ต้องอาศัย ฟามเคยชิ้นอะครับ พี่โบนัส ขยับรถนิสนึงก็รู้และครับพี่
    ส่วนผม เวลาถอย เข้าซอง จามองเลนส์กลมๆเล็กๆ เป็นตาแมวอะครับ มันมองเห็นพื้นดี แต่ว่าพี่ก็ต้องชินกะมันก่อนนะครับ เดี๋ยวรูด รถคันอื่นน๊าๆๆๆ แหละๆๆๆ

ถ้าแรกๆยังไม่ชิน พี่ ยื่นศรีษะออกมาดูเลยครับ ชัวร์สุดๆ
    ตอนผมหัดขับใหม่ๆ ถอยไม่ค่อยเป็น เดินลงมาดูเลยครับ อิอิอิ ไม่อยากเล่าเลยอาย :p:p
    ตอนนี้ มองกระจกข้างเดียวก็ ถอยได้สบายและ เพราะชินกะมันมากเลย แต่ก็อย่าว่างใจกระจกนะครับ
    หันหลังไปมองให้ชัวร์อีกที อิอิอิ เดี๋ยว น้องNV สุดที่รักจาตูดยุบ:D:D:D:D:D

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาคนนั่งข้างซ้ายคอยบอกดีกว่ามั้งแจ๊ค555

5. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    หนับหนุนครับ ไปมีตติ้งกัน

เด็กฝั่งธนนิ.....................:D:D:D

6. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ชอบแบบไหน ซื้อได้เลยครับ ใช้ได้เหมือนกันหมด แต่ควรเลือกพวงมาลัยแบบ ยก จะได้ไม่เมื่อยมือ เวลาขับ

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ต้องไปลองของจริง...อิๆ:D

8. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ส่วนตัวแล้วถนัดพวงมาลัยกลมธรรมดามากกว่าแบบตูดตัดนะครับ ขนาดวงก็เอาใกล้เคียงของเดิมติดรถ จะได้ไม่ต้องสาวบ่อย ยิ่งเฉพาะในเวลาจอดที่แคบบ่อยด้วย

ส่วนเรื่องระยะองศาล้อนี่ต้องบอกว่าอยู่กับความเคยชินครับ ต้องขับ ขับ แล้วก็ขับ อย่างเดียวครับ

9. องศาล้อเหรอครับ ไม่เคยรู้จักครับ ขับโดยใช้สายตากับความรู้สึกอย่างเดียว

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0

หูยพี่อ๊อด นั่นกล่องตบอะพี่ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้