รบกวนชี้แนะวีธีการลงรูป ให้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย จิ๊กโก๋ท้ายซอย, 9 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากลงรูปรถนะครับ...แต่ทำไม่เป็น ท่านผู้รู้รบกวนชี้แนะด้วยครับ..ขอบคุณมากครับ

1. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    วิธีใส่รูป
    1.คลิ๊กที่ปุ่ม "อัพโหลดและจัดการไฟล์แนบ" ครับ จะมีหน้าต่างใหม่โผล่มา
    2.จากนั้นก็ คลิ๊ก ปุ่ม "Browser" เลือกไฟล์
    3.แล้วกดอัพโหลดครับ (แต่ละไฟล์จะมีกำหนดไว้ว่าห้ามเกินเท่าไรครับ ดูได้จากตารางด้านล่าง)
    4.ถ้าอัพเสร็จจะมีชื่อไฟล์โผล่ตรง "ไฟล์ที่อัพโหลดทั้งหมดในขณะนี้ "
    5.กด "ส่งขอความ" เป็นอันเสร็จครับ

2. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

3. ไม่ด้ายเข้ามานาน ขอบคุณมากครับที่ชี้แนะ เอผมอยากได้ลิ้นใต้กันชนหน้าแบบคันนำเงินบนนี้ครับ เป็นชุดแต่ง หรือสร้างใหม่เองครับใครพอมีหรือหาได้ตอบโด้ยจ้า...

4. ทดสอบครับ....

5. นี่รถผ้มเองคราบ...ได้โชว์ซะที...

6. bavaria

54
    0
    0
    มันเป็นอุปกรณ์ติดรถมาจากโรงงานเลยครับ เป็นแผ่นยางครับเวลาขับไปครูดอะไรมันจะให้ตัวได้นิดหน่อยครับ(ของผมถูจนหลุดเลย แต่ใส่คืนได้ไม่มีปัญหา)ลองถามร้านวีเจออโต้ซัพพลายที่ซอยรางน้ำดูครับว่ามีของรึป่าว022476403-4(มีอีกแต่พิมพ์ไม่ไหวเยอะมาก)
    รถคุณนี่ทำเยอะเหมือนกันน่าจะแรงน่าดูเลยนะครับ 0-100คงไม่น่าเกิน5วิได้มั๊ยครับ
    แล้วเรื่องความร้อนมีปัญหามั๊ยครับ ของผมยังไม่หมด รถติดตอนบ่ายๆใน กทม นี่ขึ้นเลย ต้องปิดแอร์เปิดกระจกเปิดหลังคาเลย(เท่แต่ร้อนจัง)

7. ไม่เคยลองจับเวลา 0-100 ครับ....แต่เคยไปลองวิ่ง 402 ออกตัวที่ประมาณ 3000 รอบดึงดี รอบจัด ฟาดเร็วมาก หมดเร็วแล้วฟรีทิ้งเยอะมากไป สับสองก้อดีพอใช้ สับสามคอ่อนข้างหนืดๆลากยาวไปแล้วสับสี่ก่อนเข้าเส้นนิดนึง เวลาที่ได้15.3 วิ 15.5 บางที่ ก้อ15.7 ถ้าแข่งกะว่าจะลง 16 วิ น่าจะพอดีๆ ....

8. แต่เดี๋ยวจะลองจับ 0-100 ดูครับ....ใจจริงแล้วเรามีรถเทห์ๆแบบนี้ก็อยากจะให้มันวิ่งดีกว่านี้ซักหน่อย(ใช้งานอยู่ด้วยครับ)อยากให้เวลาลงไปซัก 13ปลายๆ หรือ ซัก 14 ต้นๆ ก้อพอใจแล้ว นี่เพิ่งจะได้เปลี่ยนท่อทางเดินไอเสียมาเป็นเลสทั้งเส้นใส่หม้อพักไส้ตรง (ของเดิมไส้ย้อนครับ) และตอนนี้อยากลดแม็กเป็นขอบ 16 เวลาคงลงมาอีกหน่อย หรือท่านใดมีไรแนะนำได้ครับ หรือต้องการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นโทรมาคุยได้ครับ...อิง 084-6263647

9. bavaria

54
    0
    0
    รถผมสีน้ำเงินเดิมทุกอย่างครับ ล้อก็เดิมแต่ทำสีขาว ส่วนความแรงก็น่าจะเท่าๆกับสเปกโรงงานเพราะยังไม่ช้ำเท่าไหร่ ตอนนี้ก็วิ่งมา85000โลแล้ว ขับสัปดาห์ละครั้ง2ครั้ง ผมพักอยู่หน้าที่ทำงานหนะครับเลยเดินไป(ถ้าขับรถไปก็ไปทำงานไม่ทันหนะครับ รถติดยูเทิร์นก็ไกล) เมื่อก่อนนึกว่าแรงจัดฟรีทิ้งตลอด พอเปลี่ยนยางใหม่4เส้นเลย คราวนี้ไม่ค่อยฟรีละ คือจริงๆแล้วยางมันบวมแข็งหมดแล้วพอเปลี่ยนใหม่เนื้อยางนิ่มเลยไม่ค่อยฟรี ดึงอย่างเดียว
    ลืมบอกไปนิด คือผมเอาไปโหลดมานิดหน่อย ข้างหลังนี่ง่ายเลยมันมี2ล็อคแค่ย้ายจุดก็เตี้ยแล้ว
    ปล.ลูกยางสายพานต่างๆผมเปลี่ยนใหม่หมดแล้ว ถ้าไม่แพงมากใส่ของแท้ แพงจัด(ยางรองแท่นเครื่อง)แปลงเลย รอบแรกเค้าใส่แบบตั้งให้ออกตัวนี่สะบัดแทบเอาไม่อยู่เลยพอเอาไปแก้(ฟรี)เค้าหาแบบนอนคล้ายเดิมมาใส่ให้ มันค่อยนิ่งคล้ายๆเดิมหน่อย คือ ใช้ได้ (แต่เบรกนี่แย่จริงๆ เคยเกือบหลุดโค้งมาแล้ว)
    เดี๋ยวจะไปลองถอดคานกลางดูมั่ง โล่งดี

10. หวัดดีเพ่..ของผมเบรกสุดยอด(แย่)จริง นี่ขนาดปลี่ยนจานเป็นของ เซลิก้าแล้วครับ แต่รู้สึกว่าหม้อลมจะเล็ก และอาการเบรกตื้อนี่เกิดกับหลายๆคันเลยครับ หรือว่าบูทส์หนักไป....อิอิ

เมื่อวานผมไปได้แม็กซ์ ยี่ห้ออีโว ขอบ 15 กับยาง 195-55 พอดีเพื่อนร้อนตัง...ได้มา 3000 บาท ก้อเลยลองใส่ดูแค่ 2 ล้อหน้า หลังยังคงเป็น 17 เดิมอยู่ครับ อาการหนืดๆในปลายเกียร์ 2-3 หายไปเลย แต่ 1 นี่สิฟาดเรียบหมดเร็ว คงต้องเปลี่ยนวิธีขับใหม่... แต่ข้อดี ประหยัดนำมันขึ้นจริงๆครับ เจอหลุมเล็กๆ หรือขอบเส้นต่อถนน แทบจะเหมือนรถบ้านเดิมๆเรย...ถูกใจจริงๆ แต่ความเร็วเกิน 170 นี่..เบากน่ากัวจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้