ฝากพี่น้องชาว ek ช่วยพิจารณาด้วยครับเรื่องแอร์ออโต้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย art ek, 26 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art ek

art ek New Member Member

17
    8
    0
    ไปติดตั้งแอร์ออโต้ที่ร้านช่าง เจ ตอนนี้รถพังเลยครับ รายละเอียดวันแรกไปติดตั้งตั้งแต่ 9.00 น.เสร็จ19.30 น. ออกมาถึงถนนเพชรบุรีรถฮีทต้องจอดทิ้งประมาณ หนึ่งชัวโมงเติมน้ำขับไปได้ตามปกติแล้วเอารถไปแก้สีอีกหนึ่งอาทิตย์ลืมบอกไปแอร์ไม่เย็นเลยโทรไปหาพี่โจพอรถเสร็จไปด้ไปหาพี่โจที่บ้านเจอพวกพีโจ พี่ต้อม พี่ต้นพี่โจมาดูให้บอกว่าเซ็นเซอร์ไม่ครบขาดที่กระจกหน้ารถเลยโทรหาช่างเจเขาบอกว่ายังไม่ได้ใส่ให้งงมากเลยไม่ยอมบอกเราด้วย พี่โจเลยแก้โดยการถอดสายที่หน้าเครื่องออกให้เย็นทันตา พอกลับไปอีกทีบอกเราว่าตู้คอมเรารั่วป่าวถอดออกมาเช็คไม่รั่วบอกว่าน้ำยาเเอร์เราหมดเก็บเราอีก 700 บาทและกลับไปใส่เซ็นเซอร์ที่หน้ากระจก เสร็จทุ่มกว่า พอตอนเช้าแอร์ไม่เย็นอีกโทรหาพี่โจเลยถอดสายหน้าเครื่องออกอีกโทรไปหาช่างเจอีกบอกว่าให้เข้ามาเช็คอีก วันที่ 24-01-2008 เข้าไปตอนเที่ยงบอกว่าใส่สายให้เราผิดรุ่นไปเปลี่ยนสายให้เราพอเปลี่ยนเสร็จใส่แล้วบอกว่าใช้ไม่ได้มอเตอร์ไม่มีกำลังนัดให้มาใส่อีกที่ตกลงวันนั้นไม่ได้อะไรเลยออกจากร้านหกโงเย็น ออกมาประมาณ 1 กม.รถฮีทกลับรถใต้สะพานที่เลยร้านช่างเจมาโทรเรียกช่างเจบอกว่ารถฮีทรอประมาณ 20 นาทีเลยโทรหาพี่โจ พอดีช่างเจมาเอาน้ำมาเติมและให้เข้าไปที่ร้านอีกทีเติมน้าแล้วลองก็ไม่ดีขึ้นเขาบอกว่าต้องยกฝาสูบ งงมากเลยครับปกติขับมาดีๆอยู่ดีๆต้องยกฝาสูบเลยต้องใช้วิธีเติมน้ำออกจากร้านทุ่มครึ่งโทรหาพี่ไปหาพี่โจที่บ้านขับไปไม่ทันถึงรถฮีทต้องรบกวนโทรเรียกพี่โจออกมาให้มาดูให้พี่โจเจเช็คดูช่างเจไม่ยอมหมุนตัวทำน้ำอุ่นปิดเครื่องเย็นเติมน้ำไปบ้านพี่โจลองดูดีขึ้นแต่ยังฮีทอยู่แต่ก็ยังพอขับกลับได้ออกจากบ้านพี่โจสี่ทุ่ม เกรงใจพี่โจมากๆเป็นพี่ที่อบอุ่นมากให้ความช่วยเหลือดีมากๆกว่าจะถึงบ้านเกือบเที่ยงคืนเติมน้ำไปสองรอบ ก่อนที่จะทำแอร์ออโต้เพิ่งทำเครื่องมาทำที่ศูนย์ด้วย และแอร์ก็ทำมาใหม่ปกติเย็นกว่าแอร์ออโต้อีก เป็นอะไรที่บอกไม่ถูกเลยไม่อยากจะทำรถเลยไม่รู้จะขายรถทิ้งเลยดีป่าวเซ้งสุดคับท่าน สุดท้ายก็ขอบคุณพี่โจมากๆครับ อาร์ม EK97 สีขาว

2. art ek

17
    8
    0
    ฝากพี่น้องชาว ek

3. รบกวนถามคุณอาร์ม ว่าตกลงแล้วสุดท้ายแอร์ออโต้ที่ติดกับช่างเจ ใช้ได้หรือป่าวคับ แอร์เย็นไหม เครื่องยนต์มีปัญหาหรือป่าวคับ พอดีว่าจะไปติดกับช่างเจ เหมือนกัน ว่าจะไปติดเดือนหน้าสักหน่อย ตอนนี้เลยยังลังเลอยู่เลย กลัวเป็นแบบคุณอาร์ม ของเดิมเย็นดีอยู่แล้ว แต่มันไม่ไฮโซแค่นั้นแหละ หรือมีที่ไหนพอแนะนำบ้างคับ

4. ถ้าเป็นอย่างที่ว่าจริง ก็จัดว่าแย่ครับ

5. P-Vut

P-Vut New Member Member

67
    2
    0
    ปกติเห็นร้านนี้ได้ชื่อว่าเก่งเรื่อง Air Auto นิ ไม่น่าจะเกิดขึ้นได้ เซ็งแทนคับ แก้ให้หายเร็วๆ น่ะคับ:p

6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> บอกตามตรงนะครับ เสียความรู้สึกกับร้านนี้มาหลายครั้ง จนไม่อยากจะแนะนำให้ไปทำแล้วครับ รับผิดชอบน้อยมาก อีกเรื่องคือ พี่อาร์มนำรถเข้าไปติดตั้งพวงมาลัย Type R แบบมี AirBAG ดังใส่ให้โดยไม่วัดรอบของสายด้านใน พอหมุนไปมันก็ขาดอะสิครับ พอมารู้ตัวก็สายไปแล้ว เข้าไปแก้ไข ดันบอกว่าต้องเปลี่ยนนะ พันกว่าบาท ทั้งๆที่ สายไฟก็ใช้ของเก่าที่ยังใช้ได้มาตั้งแต่ออกรถ รายละเอียดอื่นๆให้เจ้าตัวเล่าเอาเองดีกว่าครับ ผมจะไม่แนะนำให้ท่านอื่นไปที่ร้านนี้อีกแล้วครับ กลุ้มใจแทน <<<

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ใจเย็นๆพี่เพิ่งไปทำบุญมามิใช่เหรอ อดทนนิด:D

8. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เสียใจด้วยครับ ยังงัยขอให้รถกลับมาใช้งานได้ตามปกติเร็วๆ นะครับ...

9. ReGent_LeGenD

ReGent_LeGenD New Member Member

15
    2
    0
    เสียใจด้วยคับ อย่าพึ่งท้อจนคิดจะขายรถนะคับ ค่อยๆแก้ค่อยๆดูนะคับ เอาใจช่วยคับ

10. ไม่ไหวนะครับ

11. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> ขอบคุณครับคุณเพ่ แต่นี้ถ้างานนี้ไม่ใช่ผมแนะนำไปคงไม่เสียอารมณ์ขนาดนี้หรอกครับ สำหรับเพ่อาร์มผมดันแนะนำให้ไปทำ กลับเจอแบบนี้ ผมก็เสียคนอ่ะดิครับ เล่นวางยา แล้วมาคิดเงินเพิ่ม สงสารเพ่เค้าน่ะครับ ท้อกันไป <<<

ปล. สำหรับท่านอื่นที่เป็นสาวกของร้านนี้ ถ้าเขียนในสิ่งทีไม่เข้าตาก็ขออภัยด้วยนะครับ

12. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    น่าคิดนะครับ...........

13. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    แปดริ้วก็พอมีร้านทำให้ได้นะเอามาเฉพาะ หน้ากาก 3 ปุ่มแบบธรรมดาไม่ออโต้ กับตัวคุมพัดลมแอร์แค่เนี๊ยะแหละ ผมซื้อมากับพี่เดี่ยวพี่เขาให้ตัวคุมพัดลมมาด้วยไม่ต้องไปหา

14. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ซึ้ง ใจ เพ่ โจ ครับ

15. chany

chany Guest

0
    0
    0
    ขอให้รถกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมนะครับ

พอได้ยินชื่อเสียงอยู่เหมือนกันร้านช่างเจ อะครับ ... คิด ๆ ว่าจะไปหาของแล้วไปให้ร้านนี้ติดให้ พอได้อ่านอย่างนี้ผมขอเอาเงินตรงนี้ไปแต่งหล่ออย่างอื่นดีกว่าครับ ไม่อยากเสี่ยง .... เสียใจด้วยนะครับ และ ก็ขอให้รถกลับมาเป็นปรกตินะครับ เปนกำลังใจให้ (ร้านที่ดีมีอีกเยอะพยายามหานะครับ ถ้ามีข้อมูลอู่ดี ๆ จะช่วยโพสข้อมูลให้นะครับ ....... อู่ดี ๆ ต้องส่งเสริม..อู่ไม่ดี ไม่เอาใจใส่ลูกค้า ก็ขอให้มันจง เจ้ง......ตลอกาล นะครับ

16. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0

แล้วต้องไปทำที่ไหนครับคุณโจ
    อยากจะทำแล้วอ่าครับ:)

17. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> มีอีกสองที่ครับ แถวรามอินทรา 87 และ เรียบทางด่วนรามอินทราครับ แต่ดีๆไม่ดียังไง ต้องถามท่านอื่นๆ เอาน่ะครับ หรือจะไปที่ร้านที่ผู้ตั้งกระทู้แจ้งมาก็ได้ครับ ทำดีก็รอดตัว ทำไม่ดีก็ต้องเสี่ยงเอาครับ คุณเพ่แขก <<<

18. art ek

17
    8
    0
    ขอขอบคุณพี่น้องชาว ek ที่ให้กำลังใจครับพี่โจคับไม่ต้องคิดมากรักและนับถือพี่โจเหมือนเดิมครับตอนนี้ไมได้ใช่รถครับจอดเลยจะเอารถไปแก้สีอีกทีคิดอยู่ว่าจะวางเครื่องใหม่หรือจะขายดีแต่ก้ทำไปเยอะแล้วแนะนำคนที่จะทำให้คิดดีๆครับเจอมากับตัวเองส่วนตัวไม่ได้โกรธอะไรกับช่างเจนะครับ รัก ek มากมาย

19. art ek

17
    8
    0
    ขอบคุณพี่น้อง ek

ตกลงวางเครื่องใหม่ดีกว่าคับไม่ขายแล้วครับ

20. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    สู้ๆครับ
    ถ้าเป็นเครื่องแดงๆ นี่คิดไม่ตกเลยนะครับเจอแบบนี้:p

21. the_1st

the_1st New Member Member

23
    14
    0
    ดีแล้วครับ อย่าขายเลย ek ยังมีอย่างอื่นดีอีกมากมาย ...... ครับ
    เอาใจช่วยอยู่ครับ

22. เป็นกำลังใจให้คับ เสียใจด้วย ขอให้หายเร็วๆๆๆๆๆ และกลับมาเหมือนเดิมนะคับ

23. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ++เสียใจด้วยครับ เจอแบบนี้ใครๆก็เซ็ง แต่คิดเสียว่ามันเป็นโชคที่ไม่ดีของเราค่อยๆคิดหาทางแก้ไขไปที่ละขั้นตอนครับ พี่น้อง EK ทุกคนเป็นกำลังใจให้ขอให้กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมครับ++

24. ค่อย ๆ แก้กันไปครับ เด๋วก็หาย

25. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ใจเย็นครับอาร์ม มีอะไรปรึกษากันได้ที่.................เหอๆๆๆ

26. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ปัญหามีมาก็ค่อยๆแก้กันไป..อย่าท้อ
    มีเพื่อนๆเยอะแยะที่พร้อมจะให้ความ
    ช่วยเหลืออยู่แล้วคับอาร์ม

27. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ที่ไหนอ่ะป๋า:rolleyes:

28. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    แย่จัง...เอาจัยช่วยครับ

29. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    ขอให้หายไวไวนะคับ... เอาใจช่วย

ปล. พี่โจเยี่ยมจิงๆคับ ซึ้งน้ำใจที่มีให้ให้พี่น้องทุกคนคับ...

30. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ซื้อมาแล้วให้พี่โจติดให้ครับชัวร์กว่า รับประกันตลอดชีพ 5 5
    สู้ ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้