มีร้านดี มาแนะนำ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย GT3/MRC#050, 26 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    สำหรับใครที่อยากตีตู้ หรือแผงซาวด์ แล้วอยู่แถว รังสิด ปทุมลำลูกกา ดอนเมือง
    ผมขอแนะนำ ร้านนี้เลยครับ งานเนี้ยนดี ราคาถูก ผมเคยไป ทำมาแล้ว
    2 ครั้ง ประทับใจในฝีมือช่าง มาก บอกแนวๆ ไปว่าต้องการแบบไหน ที่เหลือน้องเขาจัด ให้หมด จบงาน ยิ้มเลยครับ ช่ายเลยไอ้น้อง

ปล.ผมก็ไปทำตามคำแนะนำของเพื่อนเหมือนกันนะครับครั้งแรกเห็นหน้าร้านแล้วไม่มั่นใจเหมือนกัน แต่พองานเส็จ จ่ายตัง โอ้ ยังมีร้านดีราคาไม่แรงอยู่ด้วย ลืมไปครับร้านอยู่ติดกับข้างแมคโครังสิต ก่อนถึงนะครับ หน้าร้านไม่หรูร่า ชือร้านใหญ่ประดับยนต์ ห้องรับรองลูกค้าก็ไม่มี ได้นั่งชมงานอย่างละเอียด 555 ถ้าเอาแต่งานอย่างเดียวไม่ผิดหวังครับ
    ...... อะ อย่าคิดว่าผมเป็นหน้าม้านะ บาทเดียวผมก็ไม่เอา แค่อยากให้เพื่อนๆ ที่เล่นเครื่องเสียง ด้วยกันมีตัวเลือกนะครับ
    ผมอ่านกระทู้ที่โดนร้านั้นร้านนี้เล่นมากแล้วใจหายครับ

สนใจโทร ไปคุยกะทางร้านเองเลยครับ 02-992-2884 :cool:

2. GT3/MRC#050

94
    1
    0
    เอารูปผลงาน จากในรถผมมาให้ดูตัวอย่างก่อนนะครับ

จาก คอนแซป์ที่ผมตั้งใจเอาไว้คือ SUB 10 " 1 ดอก ตู้ปิด ขนาดเล็กไม่ใหญ่มาก ยกขึ้นลงได้ มีงานซาวด์โชว์ได้นิดหน่อย เน้นเรียบง่าย

ก็เลยออกมาในรูปแบบนี้นะครับ ส่วนตำแหน่งการจัดว่างผมเป็นคนกำหนดให้น้องเขาเอง ชอบในตอนสุดท้ายและท้ายสุด ที่น้องเขาหาปลั้กมาทำใส่ให้ ยังไม่ลืมว่าเราเผื่อยกเข้าและออกได้ ไอ้เราก็ดันลืมนึกถึงซะเอง 555 :p

3. nut26

nut26 New Member Member

106
    2
    0
    ทําไปราคาเท่าไรใส่e-carเปล่าคับสวยมาก up up

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    สวยดี แต่จะยกไหวเหรอ ท่าจะหนักนะ

ว่าแต่ดูรายการ ดิฟคอฟเวอรี่พอดี ดูทีวีแล้วมาดูตู้ลำโพงคุณเหมือนเลยง่ะ

เหมือน "ปลากระเบน" กำลังอ้าปากด้วย อิอิ

ทำมาเท่าไรอ่ะ แล้วปริมาตรตู้ซับ เท่าไร อ่ะครับ :)

5. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    น่าจะตีให้เต็มท้ายเลย นะ

6. GT3/MRC#050

94
    1
    0

555 งานผมสั่งต้องไม่ให้โหล ครับ ตรงตามที่คิด ครับ พยายาม SAVE น้ำหนัก
    ให้มากที่ สุด แต่ยังห่วงสวยอยู่ ก็เลยออกมาเป็นแบบ นี้ หนักไหม ไม่หนักครับ ยกขึ้นลงได้แบบคนเดียวเลยครับ ส่วนราคาแค่ สอง k กลาง เอง:D
    เออ ลืมบอกขานดตู้ไป 0.7 นะครับ ไม่ใหญ่อย่างที่คิด :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2008
  7. GT3/MRC#050

94
    1
    0

จะทำไปทำไม ว้ะให้หนัก นายก็รู้อยู่ ว่าจะลดน้ำหนัก ดันเสือกจะตีเต็มแล้ว
    กระผมจะยกขึ้นลงคนเดียวไหวมั้ยเนี้ย ไหนจะเสียประโยนช์ใช้สอยไปอีก....555
    โดนอีกแ้ล้ว เพื่อนกรู :D

8. GT3/MRC#050

94
    1
    0

คร้าบ E-CAR รายละเอียด ตามข้างบนเลยครับ ขอบคุณที่ชมครับ
    อาจแปลก ตาหน่อยหนี ความจำเจ นะครับ 555 :D

9. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    หมายถึง แผงซาวอื่นๆๆ โดยรวมอันนี้มันดูโล้นๆๆ โว้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้