ขอถามเรื่องแก็สโซฮอลหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zumo_X, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    น้ำมันชักเริ่มแพง มีใครที่ขับ nv เติมแก็สโซฮอลบ้างมั๊ยครับ มันมีผลกระทบอะไรบ้างมั๊ย

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ผมเต็ม แก็สโซออล 95 ไม่มีปัญหาไรครับ แต่ต้องดูตัวกรองน้ำมันตามระยะครับ แต่ผมใช้ 2 ระบบ แก็สLPG ด้วยประหยัดดี

3. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    ผมก็ใช้แก้สโซฮอล 95 มาหลายปีแล้ว ก็ไม่พบปัญหาอะไรที่เกิดจากการใช้โดยตรงนะครับ ใช้โซฮอล 95 อย่างเดียวเลย ตั้งแต่มีขายใหม่ ๆ อ่ะครับ จนป่านนี้ก็ใช้อยู่

4. ผมเติม โซฮอล 91 ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ขับสบายดี แต่เป็นคนขบรถไม่เร็วอ่ะครับเลยไม่รู้ว่ามันมีผลกับอัตราเร่งหรืออะไรที่เกี่ยวกับความเร็วของรถหรือเปล่า แต่รวมๆก็ปกติดีครับ

5. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    รถผมปกติเติม 91 ตลอดเวลาเร่งเครื่องเหมือนมีเสียงเขก(น็อค) ของสมาชิกท่านอื่นเป็นกันบ้างหรือเปล่าสงสัยต้องไปลดองศาไฟจุดระเบิดลงเพราะตามสเป็คระบุให้ใช้ 95 อยากติดแก็สอยู่ครับแต่รถไม่ค่อยได้ใช้จอดซะเป็นส่วนใหญ่ ปกติผมใช้แต่ดีแมกซ์ ตอนนี้อยากเก็บภายนอกภายในให้สวยก่อน แล้วต่อไปก็อยากจะวางเครื่องใหม่(ทีแรกจะเซ็ตเทอร์โบ แต่ท่าทางคงบานแน่ๆ)

6. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ผ้าก็ใช้ครับ91โซฮอล์ใช้ดีครับ

7. อาการที่บอกมาไม่เคยเจอครับ

8. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    ใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญญาเติม 95 ธรรมดาจะ 40 แล้ว

9. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เติมโซฮอลล์ 91 มาหลายปีแล้ว ปกติดี

แต่ใช้กรองเบนซินของแท้ และท่อเบนซินอย่างดีครับ ไม่เคยเจอปัญหาใดๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:22:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:22:39 ----------

เติมโซฮอลล์ 91 มาหลายปีแล้ว ปกติดี

แต่ใช้กรองเบนซินของแท้ และท่อเบนซินอย่างดีครับ ไม่เคยเจอปัญหาใดๆ

10. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    เพิ่งจะเปลี่ยน ตัวดูดน้ำมันตรงคาร์บูไป มันสึก ขับแล้วมันสะดุด
    ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับฮอลล์91 ไหม

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:41:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:40:48 ----------

เพิ่งจะเปลี่ยน ตัวดูดน้ำมันตรงคาร์บูไป มันสึก ขับแล้วมันสะดุด
    ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับฮอลล์91 ไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้