ขอความรู้ กับขอความคิดเห็นหน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ARTEK_CNX, 25 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ARTEK_CNX

ARTEK_CNX New Member Member

15
    2
    0
    พอดีว่า ตอนนี้ผมเจอปัญหา เกี่ยวกับเครื่องอ่ะครับ ใครที่ใช้ หรือ รู้ สเป๊ค sr20de neo ฝาดำบ้างอ่ะครับ รบกวนบอกหน่อย พอดีว่าตอนนี้ รถผมB14 ใช้หัวใจ SR20DET U13 อยู่ แต่ว่ากำลังเจอปัญหา หรือพูดง่ายๆว่าพัง ผมมี ทางเลือกอยู่ สามทาง คือ 1.ซ่อมเครื่อง ปัจจุบัน 2. เปลี่ยนเป็น เครื่อง พัลซ่า 3.เปลี่ยนเป็น เครื่อง neo เกือบลืม อยากจะถามว่า เครื่อง แต่ละตัว ที่ผมบอกไปนั้น ตัวไหน เอาไปติดแก๊ซใช้ได้บ้างอ่ะครับ ยังไงก็รบกวนพี่ๆ ให้ความรู้ กับความคิดเห็นผมหน่อยนะครับ ฝากขอบคุณ ล่วงหน้าเลยละกันครับ:cry:

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ติดแก๊สได้ทุกตัว ล่ะครับ แต่เทอร์โบ จะยุ่งยากกว่าหน่อย

ส่วน Neo ที่คุณบอก น่าจะหมายถึงตัว SR20VE ตอนวางต้องได้ของมา ครบๆ เรือนไมลื เกียร์ออโต้

เป็น ผม ผมวาง พัลซ่่าอ่ะครับ อารมณ์ ดึงแบบเทอร์โบ เหมือนเดิม ตัวVVl ผมว่ามันไม่ซิ่ง ถ้าวาง ก็ต้องออโต้ อ่ะ

มั่วเอานะหมดเลย

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    Neo VVL เด๋วรอเจ้าหนอนนะครับ เค้าลงใน N16 อยู่ครับ
    ส่วนเรื่องแก๊สนี่ รถไม่มีโบ น่าจะได้เปรียบกว่าครับ

4. ARTEK_CNX

15
    2
    0
    ขอบคุณมาครับ ใจผมก็ไปทาง ตัวพัลซ่า อ่ะ แต่ผมกลัวเปลืองน้ำมัน เลยถามไป อิอิ ถ้าผมใช้ เกียร์เดิม ได้ใช่มั้ยครับ ส่วน ราคาเครื่องไม่เอาเกียร จะประมาณ เท่าไหร่อ่ะครับ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เกียร์เดิมได้ครับ

ราคา ไม่ชัว แต่ พัลซ่า ราคาจะสูงกว่าตัวอื่น

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    รอฟังผลสรุป

7. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
  8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เครื่อง โบว์ นี่ ดึงแน่นอน
    NA หลายตัวก็น่าเล่น 20de / 16ve / ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา
    ส่วน 20ve + เกียร์ธรรมดา นี่ผมก็อยาก โดนอยู่ แต่ใจ ก็อยาก ดึง แง่ม ๆ

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.....อิ เครื่อง SR-20-DET เทคโนโลยี่ มันไม่เก่าไม่ใหม่

เอามาติดแก๊สก้อได้ หรือจะวิ่งแบบน้ำมัน ก้อดี โมสนุก ต่อยอด ยาวๆ

ราคา เครื่อง ไม่แพง หาอะไหล่ง่าย ยิ่งถ้าพื้นฐาน วาง SR มาแล้ว ใช้

ของเดิมได้เลย เช่นเกียร เพลา ลูกยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร ไม่ต้องแปลง

ผมว่าจบง่าย กว่าเยอะครับ ลองตัดสินใจดูเองครับ :D:D:D:D

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ติดแก๊สได้ด้วย ถูกจายๆ :D:D:D

11. ARTEK_CNX

15
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับ คำแนะนำดีๆคับ ผมเพิ่งไปดูแถวเชียงใหม่มา เห็นมีแต่ ตัวฝาแดง บูเบิร์ด คับ แต่สภาพน่าสนมากเลย สงสัยคงต้องจำเป็นเล่นตัวนี้ซะแล้วค้าบ

12. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แล้วช้านจะตามปายยยยยยย

13. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ปายหนายยยยยยยย....

14. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    อ้ายแหยม...!!!

เจ๊ย....อยากดั๊ยย

วางSR ให้เจ๊ยแน

:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้