มามะ มาช่วยกันปลุกกระเเส....งานแข่งที่สนามพีระ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย PONG DMAX, 18 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    รบกวนนักแข่ง มือ เก่า ใหม่ หรือที่กำลังคิดจะทำรถมาลงสนาม
    หรือกองเชียร์ ผู้ให้กำลังใจ ผู้ชม ทีมช่าง หรือคนที่รักความเร็ว
    และการแข่งขัน เข้ามา ปลุกกระแส แนะนำ พูดคุย หรือแลก
    เปลี่ยนความคิดเห็นกัน ตรงกระทู้นี้เลยคับ ........:D:D:D:D:D:D

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ส่วนตัวผมก็ชอบเรื่องการแข่งขันรถยนต์ มอเตอร์ไซค์ เกือบทุก
    ประเภทมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว ติดตามทางทีวี และ ไปดูที่สนาม
    เป็นประจำ สำหรับงานที่ car club ได้มีการได้ลงไปสัมผัส และ
    แข่งขัน ผมถือว่าเป็นโอกาสที่ดี ได้ทั้ง ประสปการณ์ การเทรน
    การขับขี่ที่ถูกต้อง ได้รับรู้ถึงความพร้อมและเหมาะสมของรถตัวเอง
    และการปรับปรุงเพื่อ การแข่งขัน ซึ่ง ทุกอย่างมันจะ สะท้อนไปถึง
    การขับขี่รถที่ดี ในท้องถนน และ ชีวิตประจำวันต่อไปคับ

3. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ยังไงถ้าพอช่วยอะไรได้แนะนำอะไรได้(เท่าที่แนะได้ )
    สำหรับ มือใหม่ก้อยินดีช่วยนะคับ .........อิอิอิอิ"

ปล. ถ้าจะยืมตังอะไม่มีนะคับ ให้เลี้ยงข้าวพอไหวคับ.....อิอิอิ....

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ข้าวที่ esso ป่าวครับ :D

5. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ชวนก็ปายยยย...;);););)

6. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมกำลังหาความพอดีให้กะโช๊คตัวเองอยู่อ่พี่โป้ง ว่าจะเซทน้ำมันใหม่หมดอ่ะครับ ยังไม่รู้เลย ว่ามันควรจะเป็นอย่างไร มันถึงจะเข้ากับสไตล์การขับของผมอ่ะ

แข็งไป ผมก็กลัวรถออกอาการสไลท์ นิ่มไป เวลาผมขับ ผมก็ไม่ชอบที่เวลาโยนโค้งแล้ว โช๊คมันยุบตัวมากเกินไป รถมันจะเอียงเทไปด้านนึง
    แล้วพวงมาลัยมันจะดื้อๆ

เบรคผมก็รอของอยู่ มาอาทิดหน้า คิดว่าคงมะมีปัญหา เพราะปรับใหม่หมด4ล้อเลย

ยางยังเหลืออีก2เส้นหลัง ยังไงก็ต้องเปลี่ยน

บอลจ๊อยซ์ ยืมพี่เอก่อน เพราะยังๆๆ ก็ปั๊มตังม่ายทันแน่ๆ โช้คก็แปลกๆ เดิมๆไม่ได้ทำอะไรเลย แต่ดันปรับแคมเบอร์ได้ตั้ง-2 ยังมะได้เช็ค

โรลบาร์ กำลังออกแบบอยู่ ให้มันโค้งหลบเบาะหลัง ม่ายรู้ทันอ๊ะป่าว

รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ ถึงผมยังเป็นมือใหม่ แต่ผมจริงจังอ่ะ อย่างน้อยๆ ทำรถให้พร้อมไว้ก่อน จะได้ปลอดภัย ทั้งตัวเองแล้วก็ท่านอื่นๆ

ขอบคุณคำแนะนำของพี่โต้ง นิว ที่เคยให้ไว้ด้วยนะครับ ว่า

ไม่ใช่ว่าจะไปพีระ แล้วต้องลงทุนเยอะ จริงๆแล้ว ทุกๆอย่างที่ทำลงไปเพิ่ม มันก็คือสิ่งที่จำเป็นต้องทำอยู่แล้ว ในการใช้รถปกติ

เพียงแต่เราร่นระยะเวลาให้มันกระชั้นชิดเข้ามาเท่านั้นเอง ทุกอย่างมันต้องมีการวางแผนการทำรถล่วงหน้าอยู่แล้ว

ผมเพียงแต่ยังกังวลว่า ไอโช๊คเนี่ย จะเอายังไงดี ผมต้องรอยางหลังใหม่2เส้นก่อน แล้วจึงค่อยปรับโช๊ค ตามแล้วมันจะทันไหม

ส่วนค้ำโช๊คหลัง ผมก็ยังไม่ทราบหรอกครับว่านอกจะกันตัวถังบิดแล้ว มันยังมีอะไรอีก แต่ใส่ไว้ก่อน ก็ดีกว่าไม่ใส่

ท่านอื่นๆไปถึงไหนกันบ้างอ่ะครับ

ให้กำลังใจ ตาโอ้ต กับตาบุ้งครับ กำลังขมักเขม้นกันเลย ส่วนบุ้ง เข้าไปคอนเฟริมกระทู้บนซะทีดิ จะได้เป็น8คัน อิอิ

7. PONG DMAX

17,115
    14
    38

ระดับเทพ เตรียมตัวทันสบายอยู่แว้ว
    อิอิอิอิอิอิ......;););););)
    เรื่องการเซ็ทรถคงเดาๆทำได้ระดับนึง
    ยังไงคงต้องไปลองที่สนาม แล้วคุณถึงจะรู้ว่า
    รถเป็นอย่างไร แล้วนำข้อมูลเหล่านั้น กลับมาปรับปรุง
    รถ เพื่อ กล้บมาแก้ตัวสนามต่อไป.......;);););););)

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ช่ายพี่โป้งแจกน้ำ...............................กล่าวถูกเอาเป็นว่ามีไรโทรมาถามข้าน้อยดีก่า..............แต่ที่แน่ๆผมคิดว่าค้ำหลังท่านไร้ประโยชน์ครับ.............จากที่เคยทำเองนะครับผมว่าองเสี่ยหลงจะรับแรงบิดได้มากกว่าครับ...........ตามหลักวิชาการ...........และการคำนวน(เรียนมา)

9. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม....

10. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ครับพี่นิว อิอิ เดี๋ยวพี่ต้องได้รับโทรสับผม อีกหลายทีพี่ กำลังจะปรับรถชุดใหม่

ใครมีภาพสนามพีระเซอร์กิต แบบมุมสูงๆ มองเห็นสนามเต็มๆ รบกวนโพสทีสิครับ

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

12. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    :D:D

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    พี่จ่อยจัดมา ถวาย .......:D:D:D:D

14. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ดีนะที่ไม่ได้ถามไรผม......... :D

15. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เหนื่อยๆๆ แต่สนุกกับการทำรถ

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิอิอิ...

17. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    อืม

มีไรก้อโพส กันเยอะๆนะครับ

ผม รออ่านอยู่ครับ อิอิ,,,,,,,,,,,,,,:D

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

19. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ไร้ประโยชน์ :eek:

:eek: ชุดใหญ่ :eek::eek::eek:

ผมมือใหม่ รายกงานตัวอับ.........
    มีไรชี้แนะ โปรดบอกนะครับ......... :D

20. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    อัพเดทบุ้งบิ้งครับ โทรมาแต่เช้า พี่ เอา2พอร์ท มาเผื่อบุ้งบิ้งด้วยนะครับ

สั่งแล้ว อีก20วัน รับของคร้าบถ้าทางจะเอาจริง แล้วก็อย่าลืมกระทู้บนนะ อิอิ

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    จานโต้งต้องเพิ่มน้ำหนักตัวคับ ผมว่ารถเบาไป
    เวลานิวเสียบ เผื่อกระทบนิดๆ รถจานจะได้ไม่เสียหลักคับ
    เพราะรถมันหนัก อิอิอิอิอิ........:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

22. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ยังไม่มีคำถามค้าบบบบบ...แต่อยากไปวิ่งเร้วๆๆๆๆ

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D Work จริงๆ :D

เดี๋ยวผมแบกข้าวสาร 1 ถุง 5 โล ถ่วงท้ายได้ครับ.... :D

:cool: เป็นเทพแล้ว.......
    บรรลุแล้ว....... :D

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    จ่ายๆๆๆ แล้วรอซัด อย่างเดียว........สำ มะ เทพ...

ขอ 2 ถุง ได้มะคับ ท่าน....:cool::cool::cool:

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    งั้นผมแถม แบก Cross Bar ด้านท้าย
    กับที่แก้มหน้า 1 ชุด แล้วกันครับ...... :D

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อยากเข้าโค้งดีด้วยต้องใช้ ค้ำดับเทพคับ 100 R เข้าได้
    200 นิ่งๆ

นิ่งสงบอยู่ที่กำแพง อิอิอิอิอิ.......:cool::cool::cool::cool::cool:

27. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อิอิ ไฟหน้า playboy style :D

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

29. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:D:D:DหิวหิวหิวESSO:D:D:D

30. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:สนุกกะรถแต่เหนื่อกะการหาเงินมาทำอะเดะ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้