เกียร์ผมมีปัญหาครับ ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย 3sgte, 25 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ผมใช้ D 15 B อยู่ครับ เป็นเกียร์ออโต้ครับ มีอาการ คือว่า พอช่วงเปลี่ยนเกียร์ มีอาการกะชากออกไป เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไปแล้ว เเต่ยังไม่หาย จึงอยากถามเพื่อนๆ หรือ ผู้ชำนาญการว่า จะสามารถเเก้ไขอะไรได้บ้างครับ มีร้านไหนรับซ่อมเกียร์ ดีๆ บ้าง ถ้าซื้อใหม่ราคาเท่าไรครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เกียร์มันเริ่มไปแล้วครับ ถ้าทนใช้ไปเรื่อยๆ เกียร์มันก็จะมีอาการมากขึ้นเรื่อยๆ มีทางแก้สองทางคือ ยกเกียร์ลูกใหม่เปลี่ยน หรือ โอเวอร์ฮอล์เกียร์ ซึ่งมีหลายที่ ราคาพอๆ กัน ประมาณ หมื่นกลางๆ ถึงปลายๆ ที่ดูเข้าท่าหน่อยก็มีอู่พรหมประสิทธิ์ ถนนพระรามเก้า กับอู่ออโต้เวย์ ฝั่งธน อู่แรกดีกว่าหน่อยตรงที่ว่า เค้าจะเปลี่ยนผ้าคลัชท์ในทอร์คอนเวอร์เตอร์ด้วย และมีเครื่องบาลานซ์ลูกทอร์ก ส่วนอู่หลังทำเร็ว ซึ่งคิดว่าน่าจะเปลี่ยนเฉพาะส่วนที่สึกหรอ หรือเสื่อมสภาพอย่างเดียว ไม่น่าจะถอดสมองกลเกียร์ออกมาล้าง(ตรงนี้ไม่แน่ใจ) เพราะถ้าถอดออกมาทำใหม่ทั้งหมดพร้อมทั้งประกอบไม่น่าจะทำได้เร็วขนาดวันเดียวเสร็จ อันนี้แล้วแต่การตัดสินใจนะครับ

3. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ราคาสู้เอาเรื่องเลยนะครับ หมื่น เลยหรอครับ
    เเล้วถ้าซื้อเกียใหม่ ราคา เท่าไร

4. broom

923
    46
    0
    ซื้อเกียร์มือสอง ไม่น่าเกินหมื่นนะครับ ถ้าประเภทถอดทิ้งยกเกียร์ธรรมดาใส่ ยิ่งลูกไม่กี่พัน(แต่สภาพก็ต้องเสี่ยงกัน) ลองถามๆ พรรคพวกที่ขายของกันในเวปสิครับ น่าจะได้ราคาดีกว่าเดินหาเองที่เซียงกง

5. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    ดีคับคุณก้องผมคนที่โทรหาพี่อะ อยากทราบเบอร์คนที่จะสับเกียร์นะคับ รบกวนด้วยคับ

6. broom

923
    46
    0
    อ่านที่ PM นะครับ ผมไม่มีเบอร์ครับ ลอง PM ถามเค้าดูนะครับ

7. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    ราคา 4500 +- ครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้