สอบถามเรื่องกล่องยาคับ...

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ต้อมต้าต้วมเตี้ยม, 7 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรบกวนถามพี่ๆหน่อยอ่ะคับ คือกล่องยารถผมอ่ะคับมันเสียเเล้วอ่ะคับ(มีผูหวังดีบอกมา) เพราะรู้สึกว่าเวลาวิ่งไต่ล่องถนนรถมันจะเป๋นิดๆเสียการทรงตัวอ่ะคับ เลยอยากถามว่ามันมันสามารถซ่อมได้มั้ย รึว่าจะเปลี่ยนดีคับ เเล้วถ้าซ่อมได้ประมาณเท่าไรคับ หรือว่าถ้าซื้อใหม่อ่ะราคาเท่าไรคับ..รบกวนถามพี่ๆเเค่นี้ก่อนคับ....

1. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ถ้าซ่อมก็ อู่ทั่วไป

2. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ซ่อมได้คับนำไปอัดบูธยูรีเทนเลยคับให้ร้านกลึงให้ทนกว่าของเดิมเยอะ
    ผมใช้อยู่3ปียังไม่เป็นไรเลยค่าทำตอนนั้น300คับ
    แต่ซื้อไหม่1700คับ

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ตามนั้นครับ

4. ขอบคุณคับคุณโต๋เต๋.....อ้อ....ขอถามอีกนิดคับ อัดบูธยูรีเทนเเล้วต้องกลึงไรอ่ะคับ ไม่เข้าใจอ่ะคับ...(ไม่ค่อยรู้เรื่องรถคับ)แหะๆๆ

5. พอจะมีร้านเเนะนำมั้ยคับคุณโต้ง เพราะเเถวๆสะพานเเดงมันมีเเต่ร้านซ่อมเล็กๆที่ไม่ค่อยมีอะไหล่อ่ะคับ...

6. โต๋เต๋

590
    7
    0
    ตรงกล่องยาส่วนมาบูธมันจะสึกหรือแตกผมรู้สึกว่าของเก่ามันจะเป็นยางนะมันจะสึกง่าย
    เวลาไปเปลี่ยนที่ร้านจะเปลี่ยนเป็นยางมไห้คือของเดิมนะคับแต่มันจะไม่ทนคับ
    เวลาไปซ่อมให้ช่างถอดออกมาคับแล้วไปร้านกลึงให้ร้านกลึงบูธที่เป็นยูรีเทนให้คับร้านกลึงจะรู้คับ
    ราคาไม่แพงคับ
    ไม่เข้าใจโทรมาถามได้คับ 0840978987เต้ยคับ

7. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อืม.....เดียวของเราเสีย ต้องลองดูซักดอก ราคาโดยใจจริงๆ

8. ขอบคุณมากกกเลยคับคุณเต้ย...เดี๋ยวถ้ามีไรไม่เข้าใจเดี๋ยวจะรบกวนถามใหม่นะคับ..

9. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    งง เลยครับ กล่องยา ช่าง งง ตายเลย

เค้าเรียก กล้องยาครับ(ลักษณะเหมือนกล้องยาสูบ)

บูชชุดละ 150 บาท
    ยกตัวมีตั้งแต่ 650-1600 ครับ

เพิ่มนิดนึง ถ้ากลึงใส่บูช ยูรีเทนแล้ว แนะนำว่า
    ควรทาจารบีตรงบูชเยอะๆนะครับ ไม่งั้นมันจะดัง เอี้ยด อ้าด ๆ

10. คับ..ขอบคุณมากมายคับ....ไม่ผิดหวังจิงๆที่เข้ามาอยู่บ้านHILUX CLUB ได้ทั้งความรู้เเละมิตรภาพด้วย..ซึ้ง:cry:

11. โต๋เต๋

590
    7
    0
    มิเป็นไรคับอินดีอย่างยิ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้