มีใช่ติดแก๊ส 4ageบ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย oatzaa, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    ติดแล้วมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ แล้วกินกี่โลลิตรครับ

2. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0
    ของผม 4a-ge เหมือนกันครับติดมาเกือบ 2 ปีแล้วครับ
    ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ ปัญหาอย่างเดียวที่มี...
    คือจะขับรถไปที่ไหนดีครับ...:D

3. oatzaa

136
    0
    0
    หรอครับพี่

แล้วติดประหยัดป่าวพี่ วิ่งกี่โลลิตรครับ เท่าเครื่องเจ ปะครับ

4. benz_ke70

benz_ke70 New Member Member

25
    0
    0
    ของผมได้โลละ 1.20บาท 9โลกว่าๆลิตร (ราคาgasที่ราคา 10.65 บาท) ต้นอืดนิดหน่อยคับวิ่งดีปกติ จมไมล์เลย ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

5. TAO_KE_TAN

46
    0
    0

ถ้าความประหยัดก็ใช้ได้นะครับ..
    แต่ถามตัวเองด้วยว่าขับรถแบบไหน
    ถ้าลากมาก เร็วมาก ก็กินเเยอะหน่อย
    เหมือนน้ำมันอ่ะครับ ยิ่งเหยียบก็ยิ่งกิน...:D
    ตอนนี้วัดไม่ได้ว่ากินกี่โล/ลิตร เพราะ ไมล์ขาด
    เอาเป็นว่า ผมเติมเต็มถึงประมาณ 400 กว่า ๆ
    ของผมถึง 58 ลิตร วิ่งไปกลับบ้าน กับ ที่ทำงาน
    ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ หรือ มากกว่า
    ผมอยู่ พรานนก ที่ทำงาน สุขุมวิทครับ
    ช่างผมจูดได้ดีมากครับ ไม่ว่าต้น หรือ ปลาย แรงไม่ตกครับ
    แต่ต้องอยู่ที่ความสมยูรณ์ของเครื่อง ด้วยนะครับ...:D

6. oatzaa

136
    0
    0
    แล้วพี่ๆติดกันแบบไหนครับ

เพื่อนผมบอกติดแบบ สตารน้ำมันแล้วใช้แก็สตอนวิ่งดีสุด จิงหรือป่าวครับพี่ แล้วพี่ๆติดแบบไหนครับ
    ผมจะไปติดครับ

7. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    เรื่องติดตั้ง แก๊ส กับเครื่อง 4เอ น่าสนใจมากๆครับ(อีกทางเลือก) รบกวนลงรายละเอียดการทำและราคา ขั้นตอน พร้อมรูปถ่าย โพสลง ในกระทู้ด้วยครับ เผือเปนแนวทาง ให้กับผู้อื่น ขอบคุณมากครับ

8. oatzaa

136
    0
    0
    ผมก็อยากติดครับ

ผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

9. TAO_KE_TAN

46
    0
    0

เรื่องรูปเกี่ยวกับขั้นตอนในการติดตั้ง
    ต้องขอโทษด้วยครับไม่ได้ถ่ายไว้ครับ
    เพราะติดมาเดือบ 2 ปีแล้วครับสิ่งที่จะพอ
    แนะนำได้ก็คือ เรื่อง อู่ที่ผมไปติดตั้งครับ
    ไปไกลหน่อยนะ เพราะ อยู่ลาดกระบัง
    ถ้าถามว่า ไม่มีอู่ที่ดีและใกล้กว่านี้เหรอ
    ตอบว่าน่าจะมีนะครับ แต่ผมติดตั้งกับร้านนี้
    แล้วก็ทำให้ประทับใจมาตลอดในเรื่อง สมรรถนะ
    ของเครื่องหลังการติดตั้ง ก็เลยบอกได้เลยว่า
    ผมไม่ได้เข้าไปร้านอื่นเลยครับ จึงบอก อู่ที่ติดตั้งที่ใกล้
    กว่านี้ไม่ได้ครับ แต่เท่าที่ผมใช้มา ไม่เคยเกิดปัญหาใด ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้