แนะนำที่จูนคลื่นวิทยุกาเตอร์หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Ousaeg6, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ousaeg6

Ousaeg6 New Member Member

34
    1
    0
    อยากใส่วิทยุตรงรุ่นแต่ไม่รู้จะจูนคลื่นเป็นคลื่นบ้านเราได้แถวไหน
    เอาแบบรอได้หรือทิ้งไว้ไม่นาน เคยเอาไปให้ร้าน อมร ที่เซียรังสิตเกือบ
    2 อาทิตย์ บอกว่า วิทยุนอกจูนไม่ได้อะ แนะนำทีคับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เอ...ร้านอมร ยังจูนให้ไม่ได้เหรอครับ ลองไปอมรบ้านหม้อดูครับ ส่วนใหญ่ก็จูนกันร้านนี้นะ หรือว่าวิทยุนอกบางรุ่นมันจูนไม่ได้หว่า

3. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    เอามาให้ผมใส่ดีกว่าครับ....จบ

4. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ ..... อยากเป็นสาวก GATHER แต่ลำบากจัง

5. Ousaeg6

Ousaeg6 New Member Member

34
    1
    0
    แนะนำที่จูนคลื่นวิทยุกาเตอร์หน่อยคับ (ตอนนี้จูนได้แล้วคับ)

วันนี้ไปจูนคลื่นมาคับ 400 บาทแถวรังสิต (บ้านหม้อรังสิต) 1ชั่วโมง
    กว่า แต่ร้านบอกว่าตัวเลขช่อง 90ช่องเหมือนเดิม แต่รับช่องบ้านเราได้ทุกช่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้