ใครติดแก๊สแล้วเป็นคล้ายกันกับผม มีคำเฉลยมาบอก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าอย่างงี้ครับ รถของผมติดแก๊สแบบฝังตรงเข้าช่วงท่อของกรองอากาศ (ไม่รู้จะอธิบายยังไงอ่ะ) ถ้าว่างจะเอารูปมาให้ดู แล้วแฟนผมเอารถไปขับโดยกลับมาในสภาพขับได้แต่น้ำมัน พอจะเปลี่ยนเป็นแก๊ส รอบตกแล้วเครื่องดับทันที เอาไปให้อู่ที่ติดให้ดู ่เขาถอดท่อกรองอากาศ แล้วแกะวงอะไรไม่รู้ แต่รู้ว่ามัน ้อยู่ตรงที่แก๊สและอากาศจะเขั้าไป mix กัน เพื่อไม่ให้อากาศเข้ามากหรือน้อยไป และที่เป็นสาเหตข้างต้นอาจเป็นเพราะมันสำลักแล้วหลุดเข้าไปในท่อกรองอากาศ เอาออกมากดเข้าไปใหม่ก็ใช้แล้ว เสียค่าเรียนรู้ไป 200 บาทคับ ใครเป็นอย่างงี้ลองแก้ตามดูนะครับ ไม่รู้ว่าเฉพาะแบบฝังเข้าเครื่องหรือเปล่า

1. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
  2. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    เป็นเหมือนกันเลยคับ พอเปลี่ยนเป้นแก็สแล้วเครื่องดับเลย..

3. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ยังมะเคยเป็นแฮะ อาการนี้....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้