พี่ๆ น้องๆ ท่านใดเคยเปลี่ยน สี ES ทั้งคันบ้าง แนะนำผมด้วยครับ จะทำเหลือง spoon แย๊ววว

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย หนุ่ม เทเลคอม, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    1.แนะนำร้านที่ทำสีดีๆ หน่อยอ่ะคับ อยากทำสีเหลือง spoon ทีเดียว ทั้งคัน แบบจบ ไม่อยากไปแก้สี เพราะอยู่ ตจว. นานๆ จะลงกทม.ที

2.ที่เล็งไว้ร้าน master piece ดีไหมคับ ทั้งคันเขาคิด 35000 ถูกหรือแพงอ่ะคับ

3.เบอร์สีเหลือง spoon ส่วนใหญ่ที่พี่ๆ น้องๆ ทำสีให้ es กันนี่ ส่วนใหญ่เขาเรียกว่าอะไร และเบอร์สีที่ใช้กันเบอร์ไรคับ

ขอบคุณคับ ต้นเดือน กพ.จะลง กทม.เอารถไปทำสีแล้วคับ แนะนำผมด้วย :D

1. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    แนะนําสีเหลือง NSX ครับ สีเหลือง Spoon เหมือนเหลืองฟักทอง ส่วนร้านสีที่แนะนําก็ Master piece ก็ดีอยู่กแล้วครับ ไม่สนพวกสีแปลกๆ มั๊งหรอครับ ยังไงก็ลองดูคับ

2. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    เหลือง NSX เลยครับ

3. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    ส้ม D1 ครับ

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ท่าทางจะชอบเป็นการส่วนตัว :D

5. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    เคยเห็นคันนึง เปลี่ยนจากดำเป็นขาว ใช้วิธีเคลม ถูกตังค์ดีนะครับ

ลองปรึกษาพี่เค้าดูซิครับ แต่ไม่รุว่าเค้าอยู่จังหวัดไหน....:D

6. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ..

เห็นด้วยครับถูกเงินไปมากเลยครับ..............:D

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เหลืองแบบเนี่ย (ขออนุญาตท่านเจ้าของรถด้วยครับ)

8. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    เชียร์ น้ำเงิน DC5 ผมเคยถามที่อู่แถวๆ นครปฐม ทำทั้งคัน พร้อมอุดรูคิ้วขอบประตูทั้ง 4 บาน เบ็ดเสร็จ 40,000 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้