แปลง 3 S ขับหน้าให้เป็น ขับหลัง

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย ta 23, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ta 23

ta 23 Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้ครับ อยากจะแปลง 3S ขับหน้า ให้เป็นขับหลัง จะตอ้งทำอย่างไรบ้าง
    ที่มีอยู่ตอนนี้มีเกียร์ ธรรมดา 3T
    ชุดครัช แผ่นครัช ปั้มครัช
    จะลง KE 25 ครับ

2. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    3S อะไรครับผม

3. Mr. P

Mr. P New Member Member

6
    0
    1
  4. ta 23

ta 23 Guest

0
    0
    0
    คิดว่าจะลง3 ge เกียร์ ธรรมดาครับ คุณ Odd เอามันสสส แต่ถ้าหากยุ่งยากก็กะว่า จะลง 3S FE ขับหลัง เกียร์ AUTO จะใช้ประจำวันด้วยตอนนี้ใช้ CORONA เอกชิออร์ ท้ายแยก เกียร์ AUTO

5. ta 23

ta 23 Guest

0
    0
    0
    แฮ่ ๆ ๆ คุณ Mr. p ครับอ่านไม่ออก ครับ ขอผ่าน ขอบคุณครับที่แนะนำ

6. odd

124
    4
    0
    3S-GE ทำเป็นขับหลัง มีเกียร์ให้เล่นเต็มเลยครับ
    สนุกแน่ๆ ครับผม อ้อออ ผมว่า เกียร์ 3T นี่ไม่น่าเหมาะนะครับ

แล้วตกลงนี่คือ จะทำสองคันเหรอครับ คือ ขับหน้าคัน ขับหลังคัน

ลองดูเรื่องเฟืองท้ายกับ อัตราทดเกียร์ 1 2 3 นะครับเพราะหัวหมู มันสร้างเองได้ครับ
    ดูอย่างที่บอกก็พอฮะ

ลองดูครับ ลองดู

7. โทรมาถามได้ และมาลองขับดูครับ วางในบอดี้ Ta 40 ว่ามันแซ่ดๆ ขนาดใหน 0850880441

8. ta 23

ta 23 Guest

0
    0
    0
    ทำคันเดียวครับ คุณ Odd อยากจะทำ 3S ให้เป็นขับหลังเกียร์ธรรมดา ใน KE 25 แต่ถ้าไม่มีผู้ร่วมอุดมการณ์ก็จะลง 3S FE ขับหลังเกียร์ AUTO
    เลยไม่ยุ่งยาก เคยใช้ เอกชิเออ เครื่อง 3S auto ปี 95 เกียร์มันตอบสนองช้า เลยไม่ชอบครับ

9. ta 23

ta 23 Guest

0
    0
    0
    อ้าว ......คุณ ศราวุธ ผมเข้ามาหาข้อมูลชะไกล ที่ใหนได้ คนบ้านเดียวกันนี่เอง ผมเจ้าของกระทู้ 6 วัน 2573 โลนะครับ

10. คนกันเอง วันหลังถ้ามีโอกาสเจอกัน ลองขับดูนะครับ

11. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    Happy ending.......
    ขอให้โชคดีครับ..... :D

12. odd

124
    4
    0
    สู้ๆ ครับ

อ้ออ ผมลองดูแล้ว ไล่เบอร์เฟืองท้ายใหม่ได้นะฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้